SBS Radio. Idadi ya watu wanaohamia mikoani inaongezeka na watu waliozaliwa nje ya nchi wana uwezekano wa kuhamia ndani kuliko wazaliwa wa Australia kulingana na Ofisi ya Takwimu ya Australia. Makazi katika nchi mpya inahusisha mchakato muhimu wa marekebisho, hivyo e, kuhamia mikoani inaweza kumaanisha kukabiliana mara mbili na uhamisho. Meneja wa mahusiano ya umma e, katika watoa huduma za makazi wajulikanao kama Ames Australia, Lauri Nowel anasema wahamiaji wanapaswa kurekebisha hatua walizochukua walipokuja Australia is a federal nation, so all of the states have different systems. Australia ni taifa la shirikisho, hivyo majimbo yote yana mifumo huduma na sheria tofauti. Mengi ya mambo ya wahamiaji wamepanga wakati wa kwanza kufika Australia hii katika mojawapo ya jimbo, huenda kukawa na haja ya kupangwa tena wakati wanapokwenda kuhamia mikoani. Orodha yako ya kuhama lazima ijumuishe kusajili mabadiliko yako ya anwani ya makazi na idara za serikali, benki RTA na watoa huduma wengine ambao unaweza kutumia. Mabadiliko mengi yanaweza kufanywa kwa urahisi kupitia mitandaoni. Kwanza na pengine, ni wazi kuna mabadiliko ya anwani, watu wanahitaji kubadilisha anwani, sio kwa marafiki zao, bali labda kwa benki zao labda na Centrelink ikiwa wanapokea malipo ya aina fulani, ikiwa ni kwenye viza fulani ambayo inaweza kuhitaji idara ya uhamiaji kuwasiliana na anwani mpya. Medicare inahitaji kujua anwani yako ya sasa, na ni kweli e, kwa kila mtu. Hivyo pia ni muhimu kutafakari kuhusu kuacha anwani ya unakohamia pale kwenye makazi yako ya zamani pia, hivyo barua zako zinaendelea e, kukupata ulipo wewe Paravi taka Aliwasili kutoka India na kukaa mjini Sydney, lakini hivi karibuni alihamia Melbourne kwa fursa bora ya kazi. Anashauri kuwa na bajeti ya kuhama ili kuepuka mshangao wowote wa kifedha. Kwa kuwa ilikuwa ni uhamisho mkubwa kutoka jimbo moja hadi jingine, ilikuwa ni muhimu kuwa na bajeti akilini. Likija swala la uhamisho, tulitumia takribani dola elfu kumi kwa uhamisho kwa pamoja, ukiweka kila kitu pamoja. Mara nyingi hatuweki umuhimu kwa bajeti, lakini ni muhimu pia. Ni muhimu kukumbuka kuwa bima na watoa huduma wanaweza kutofautiana kutoka jimbo kwenda jimbo. The insurance company, the kampuni ya bima bima ya afya, tulikuwa na bupa mwanzo huko Sydney na tuligundua kuwa wao wana gharimu zaidi kwa sababu ya sheria na kanuni. Uh, tulikuwa na NRMA wakati uh, huko Sydney na kisha tulipohamia hapa Melbourne walituambia kwamba hawana au huduma chache linapokuja suala la jimbo la Victoria, lakini wana usaidizi kupitia makampuni dada mengine, na sasa sisi tunao RACV. Hiyo ni hatua nyingine ambayo ni muhimu kwamba unahitaji kuangalia watoaji wako wote ambao wanafanya kazi katika jimbo moja, ibao wapo wanaweza kukupa sawa katika jimbo lingine pia, kwa sababu jimbo kwa huduma za jimbo zinatofautiana na waendeshaji hutofautiana. Australia ina mtaala wa kitaifa bila kujali ni wapi au mfumo gani wa shule unaoishi. Hata hivyo, Lauren Noel kutoka Ames anaonyesha kufanya utafiti wako inaweza kukusaidia na kusajili e, kama vyeti, masomo na masomo ya shule hutofautiana. Ikiwa una watoto au mtu mzima anajiandikisha katika mafunzo au elimu, ni muhimu kujua kuhusu mfumo maalum katika jimbo unalohamia. Kwa mfano, shule katika majimbo tofauti zina muda na siku za likizo tofauti, wanatoa masomo na kozi tofauti, hivyo ni muhimu kufanya uchunguzi kwa hilo. Kila jimbo lina sheria na kanuni zake zinazohusu usajili wa gari na leseni za gari nyaraka tofauti zinatakiwa kukamilisha mchakato na ada zinatofautiana pia. Ni dhahiri unahitaji pia kubadilisha leseni ya udereva, na majimbo mengi hukupa miezi mitatu kufanya hivyo. Na ukizungumzia usafiri, sheria za barabara ni tofauti katika jimbo. Victoria ni maalum kwa sababu ya tram, idadi ya tram barabarani, hivyo ni muhimu kujua kuhusu sheria fulani za barabara za mitaa. Pia mfumo wa usafiri wa umma ni tofauti, tiketi ni tofauti, na sehemu fulani zinafaa zaidi kwa usafiri wa umma kuliko zingine. Upigaji kura ni lazima Australia. Kila wakati unapohama unapaswa kurekebisha anwani yako kwenye orodha ya uchaguzi, au jina lako linaweza kuondolewa na huwezi kupiga kura. Laurie Noel anasema tume ya uchaguzi ya Australia inatoa chaguo tofauti kwa maelezo yako mapya ya usajili. Labda uh, um, unahitaji kuijulisha tume ya uchaguzi ya Australia kuhusu uhamisho wako, na kisha unapokuja katika jimbo jipya, unahitaji kujiandikisha katika jimbo hilo ili uweze kupiga kura. Na unajua kitaalamu ni lazima kupiga kura, hivyo unaweza kutozwa faini ikiwa hujajisajili wakati unastahiki. Familia mara nyingi hufanya uhamisho kwa ajili ya kujumuika na tamaduni bora na usaidizi wa jamii. Peravi Taka anasema amepata majukwaa ya mitandao ya kijamii ni muhimu kupata ushauri wa vitendo na kuungana na jamii yake ya kitamaduni ya Kihindi. So kwa kweli will... nilieka suala langu kwenye Facebook na watu walikuwa wazuri vya kutosha kuja na mapendekezo mengi so... na ilikuwa muhimu kwetu sisi kuwa karibu na jiji, e, kwenda kwenye vitongoji vya mbali sana haikukubalika. Mbali na mitandao ya kijamii Raure Noel anasema watoa huduma za makazi na vituo vya rasilimali za wahamiaji pia vinaweza kukusaidia. Serikali ina huduma ya kutafsiri na ukalimani, unapatikana na ni bure kwa watu wote. Hii pia watu wanaweza kuwafikia mtandaoni, na kama unakaribia vituo vya rasilimali vya wakimbizi au mashirika kama AMES huko Victoria wanaweza kukusaidia na masuala haya. Ni muhimu kukumbuka kwamba Australia ina baadhi ya sheria kali za karantini ulimwenguni, na hizi zinatumika wakati wa uhamisho kwenye majimbo. Inashauriwa kuacha mimea yako nyuma, bidhaa za wanyama na vifaa vya kilimo ambavyo vinaweza kuwa na uchafu. Kwa maelezo zaidi, angalia tovuti ya serikali ya Australia kuhusu karantini majimboni, sps.com.au.