Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migodo ya migharano juniheletukuleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, naoni ikiwa ni sbscomau mkwaju swahili kama kawaida wawezapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook anoni ambayo ni Facebook.com mkwaju sbs Swahili, na iwapo ungependa kuwasiliana nasi kwa barua pepe anoni ni swahili.program@sbs.com.au. Tukiendelea basi na makala ambayo tumeuandalia, zaidi ya idadi ya wahamiaji mia sita wamepewa rasmi uraia katika sherehe maalum, katika eneo la magharibi ya Melbourne katika siku ambayo watu wengi wamebatiza jina la Super Saturday wahamiaji kutoka zaidi ya nchi 40 walishiriki katika sherehe hiyo ya uraia. Halmashauri ya jiji la Brimbank iliapisha raia hao wapya katika siku ambayo watu wengi walibatiza jina la Super Saturday. Sherehe hizo zilifanywa tarehe 26 Oktoba na zilidumu kwa zaidi ya masaa kumi. Brimbank ni mmoja wa halmashauri za jiji yenye wakazi wengi zaidi kutoka tamaduni tofauti nchini Australia. Na mea wa halmashauri hiyo Lucinda Congreve alikaribisha sherehe hizo kama anavyoelezea hapa. Hapa tunaapisha raia wapya mia sita hapa, so Brimbank, kwa hiyo tunafanya sherehe sita zinazojumuisha watu mia moja bila really shaka it it. Hiyo ndiyo idadi kubwa ambayo ishawahi fanywa Brimbank, ni moja ya sherehe kubwa zaidi Australia nzima na tunafurahia hiyo kabisa. Miongoni mwa waliokula kiapo kipya cha uraia kulikuwa na watu ambao walikuwa na miaka kati ya miaka miwili hadi miaka themanini, ila tabasamu la kawaida lilichangiwa na kila mhusika baada ya kula kiapo rasmi. Jenevive Chua ni mhamiaji kutoka Ufilipino. Baada ya kuishi nchini Australia kwa miaka misaba, amesema kuwa raia ni ndoto ambayo imetimia na A blessing Just an open door for, ni baraka ni mlango ambao umefunguliwa kwa fursa nyingi, na pia kuchangia pakubwa katika jamii ya Australia, kwa sababu si tu kupokea au kuchukua kutoka kile ambacho Australia inacho kwetu, ila kimsingi inahusu kurejesha kwa jamii hii nzuri ndivyo tunaweza fanya, alisema Bichua, aliyekuwa amejawa kwa furaha baada ya kula kiapo cha uraia. Hiyo ni hisia inayochangiwa na Elisa Perez ambaye ni mhamiaji kutoka Colombia, ambaye pia aliapishwa pamoja na mchumba wake katika sherehe hiyo. Alisema kwamba like kuja hapa na kuitwa raia wa Australia, unahisi kitu ndani yako, kuitwa raia wa Australia kuimba wimbo wa taifa kuwa sehemu ya jamii kukumbatiwa na meya hapa na kuwa na hisia nyingi. Tunahisi kuwa tuko rasmi sehemu ya Australia sawa, kwa hiyo tuna fahari sana, alisisitiza Bperes. Yen haifan ni mhamiaji kutoka Vietnam, naye amesema kuwa amejawa kwa furaha kuwa raia baada ya kusubiri sherehe hiyo kwa miaka kumi na moja, kama anavyoelezea hapa. Australia ni nyumbani kwangu na hisi kuna fursa nyingi kwa in, uh, nina fahari kuamini utamaduni na ninahisi jamii iko imara, inasaidia zaidi na ina urafiki like zaidi. Uh, Bifan alisema zaidi 160 al ya lugha 160 tofauti huzungumzwa katika halmashauri ya jiji la Brimbank yenye utofauti mwingi. Meya Lucinda Congreve amesema kufanya sherehe nyingi za uraia mara moja. Ni kitu ambacho serikali na jamii ilitaka na idara ya masuala ya ndani ilitueleza kuwa tuna idadi <makesoded> kubwa ya watu wanaosubiri. Je, mnaweza fanya sherehe za <makes> ziada? bila <makes> shaka tulisema ndiyo, hatutaki watu wasubiri wakati wamepewa idhini. Tungependa kufanya sherehe hizo katika muda wa miezi mitatu. Tunataka hakikisha tunawashughulikia na watu wanapata uraia wao, kwa sababu ni muhimu kwao na ni muhimu kwetu pia. Alisema Meya Congreve. Mwaka huu pekee halmashauri ya jiji la Brimbank inatarajiwa kutoa uraia kwa zaidi ya wakazi elfu mbili, na tabasamu na shangwe za ziada zinatarajiwa kutoka kwa raia wapya. Kwa taarifa hii na zingine kama hizi tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwa juu Swahili. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Bethan Smolnik, Gareth Borham na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa like ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au swahili.