Mwongozo wa makazi, maelezo, masuala na riwaya kuhusu maisha nchini Australia. Wasikiza idhaa Kiswahili ya SBS Radio tutatangaza kutamitabendi ya FM na kwenye mtandao pia. Iwapo una vifaa hivyo, wazasikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au, mraba swahili. Pia tembelea kurasa Facebook ambao una makala pamoja na mengi zaidi ambayo tumechapisha pale. Anwani ni facebook.com mraba SBS swahili. Tukiendelea basi na makala ambayo tumeandalia, ni suala la busara kwa wahamiaji ambao wamejenga maisha yao Australia kuwataka wazazi wao wawe karibu yao, ila kupata viza ya mzazi inaweza chukua muda wa miaka 30. Hata hivyo, baadhi ya familia ambazo zina uwezo ziko tayari kulipa gharama kubwa kuharakisha mchakato huo. Mwandishi wetu Frank Mtao amechunguza swala hili kwa undani. Kama unataka wazazi wako waje kuishi Australia, kuna aina mbili za viza ambazo unaweza tumia. Viza hizo ni isiyo ya mchangiaji na ya mchangiaji. Zek Bentri ni wakala wa uhamiaji na mwanasheria kutoka shirika la The Migration Place mjini Brisban. Alipozungumzia swala hili, Bwana Bentri alisema tofauti kubwa kati ya aina hizo mbili za viza ni gharama na muda wa kusubiri. Tofauti ways... kubwa ni hela ambazo utakubali kulipa. Njia ya polepole huchukua kati ya miaka 18 na 30. Njia ya haraka inajumuisha kati ya dola elfu 45 na elfu hamsini na tano kwa kila mzazi, ambayo ni ghali, na ndipo baadhi ya watu huamua kutumia mbinu ya polepole. Tuchunguze kwanza viza isiyo ya uchangiaji inayojumuisha viza nambari 103 na 804. Hiyo ndiyo viza isiyo na gharama kubwa, ina gharimu takribani dola 6000 kwa anayeomba viza hiyo na dola 2000 kwa jamaa wanayeomba viza. Hata hivyo wanaomba viza hizo husubiri kwa muda mrefu na huenda wakasubiri hadi miaka 30. Wanaweza baki nchini Australia kwa viza ya muda wakisubiri kupokea viza ya kudumu ila, Zek Bentry amesema kufikia wakati watakapofika katika orodha ya kuhudumiwa, ombi lao linaweza kataliwa kama wanafeli mtihani wa afya. If after 20 years they reach you on the queue and say we're ready to give you your visa, they say just go and get your health done kama wanafikia katika foleni baada ya miaka ishirini na wanasema tuko tayari kukupa viza, watasema nenda leta taarifa yako ya afya. Kama umekuwa na tatizo la afya katika miaka hiyo ishirini, ina maana umeshindwa mtihani huo wa afya, hatimaye hauna viza itakokuruhusu kuishi Australia. Hata kama umeishi hapa zaidi ya miaka ishirini, itakubidi uondoke nchini aina nyingine ambayo ni haraka ambayo ni ghari zaidi ni viza ya kuchangia inajumuisha viza nambari 143173864 na 884 viza hiyo hutolewa katika muda wa miaka miwili ila hugharimu karibu dola elfu hamsini sam jazayel ni mwanasheria eh, katika kampuni ya cyrus migration amesema hatua hii hupendelewa na watu ambao wana uwezo, wanastahili changia dola elfu ishirini na tisa. Kwa hiyo uh, wanaweza kuwa nchini Australia baada ya miaka miwili. Hawawezi omba viza hiyo tena, ila wanaweza omba viza ya kudumu and, ya uchangiaji baadaye ambayo inawapa uh, uwezo wa kuishi hapa milele na kama wanataka kuwa na viza ya kudumu kupitia viza ya uchangiaji lazima walipe dola elfu ishirini za ziada ambazo kwa ujumla zitakuwa ni dola elfu arobaini na elfu hamsini kwa wazazi kwa viza hiyo. Ni uamuzi mzuri kwa upande wa kuokoa wakati na inaweza mpa anayeomba viza hiyo viza ya kudumu, ila ni watu wangapi wanaweza mudu hatua wa hiyo? Kama unataka wazazi wawili waje itagharimu takribani dola laki moja. Hata hivyo, Zek Bentry ameongezea kuwa tatizo si tu uwezo wa kumudu gharama hiyo. Wanaomba viza lazima wapitie mtihani wa tabia, afya na mitihani ya usawa wa familia. Bwana Bentry tena anaongeza zaidi, really, maana yake haswa ni ustahili unaoonyesha kuwa jamaa wako wengi wanaishi Australia. Kwa mfano, Una watoto watatu, unastahili onyesha wawili kati yao wana viza na wanaishi Australia. Na kama una mmoja hapa ni wawili ng'ambo, hautafanikiwa. lazima uthibitishe idadi kubwa ya jamaa yako wanaoishi hapa Australia. Kama mtoto mmoja anaishi hapa na mwingine ng'ambo, huenda huo ukawa ushahidi tosha kwa viza ya kushughulikiwa. Kama wazazi hawatatimiza masharti ya usawa wa familia, wanaweza kuja Australia kwa viza ya wageni, wanabaki hapa kwa muda wa mwaka mmoja, ila lazima warejee nchini mwao kwa muda wa miezi sita kabla ya kurejea tena. Mwezi Mei mwaka jana, serikali ilipendekeza viza mpya ya muda ya wazazi ambayo ingedumu kwa muda wa miaka kumi. Hata hivyo, gharama yake si ndogo. Bwana Jezael ana maelezo zaidi. Viza uh, hii inaweza tolewa kwa miaka mitatu au mitano. Viza miaka mitatu ina gharama ya dola elfu tano na viza miaka mitano ina gharama ya dola elfu kumi. Tofauti ya viza hizo na zingine ambazo zinatumiwa kwa sasa ni kwamba hauhitaji kutoa dhamana. Unaweza omba viza mpya kwa muda wa miaka kumi. Kwa hiyo kimsingi viza hiyo inampa anayeomba uwezo wa kuwa hapa kwa miaka kumi pamoja na watoto wake au hata wajukuu wake. Ila baada ya kulipia dola elfu ishirini na kuishi Australia kwa muda wa miaka kumi, itawabidi wazazi warejee nchini kwao, kwa sababu hawataruhusiwa kubaki nchini. Kwa hiyo lengo la viza hiyo ni nini? Sam Jezayel anafafanua zaidi. Uh, moja ya lengo ambalo idara ya uhamiaji ilizingatia ni ilikuwa viza nzuri ya kusaidia sekta ya kuwalea watoto pamoja na kuhakikisha bibi na babu wanawalea wajukuu wao, ila tatizo lake ni kinachofuata baada ya miaka kumi. Avindi Daga alikuwa ana matumaini serikali itaunda mfumo mwingine wenye gharama ya chini Alihamia nchini Australia akiwa na familia yake changa mnamo mwaka elfu mbili na nane na mama yake huwatembelea kulingana na jinsi sheria za uhamiaji zinavyomruhusu, ila hawezi omba viza ya kudumu kwa sababu hawezi pita mtihano wa usawa familia. wa familia ana binti wawili wanaoishi India. Havindi taga ameongezea kuwa viza hiyo mpya imemvunja moyo. Ukitazama masharti, bila shaka uwezi ya mudu, na wengi wao hatuwezi ya mudu. Bwana Frenki Mtao ana taarifa hiyo. Viza mpya ya muda ya kuwaleta wazazi nchini bado inasubiri kupigiwa kura bungeni. Ikipitishwa bungeni, inaweza anza tumiwa kuanzia mwisho wa mwaka huu. Ila kwa sasa viza za wazazi za kuchangia na zisizo za kuchangia pamoja na viza za wageni ndizo mbinu bora zinazosalia kwa viza za wazazi. Unaweza pata maelezo ya ziada kuhusu viza hizi kwenye tovuti ifuatayo border gov au, na kwa makala mengine kama haya tembelea tovuti yetu sbs com au mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na Audrey Bouget na Emy Chenyu Wang na ilitafsiriwa na Gode Migerano na kusomwa na Franki Mtao. Kwa mwongozo zaidi wa makazi na riwaya za maisha nchini Australia, tembelea tovuti ya SBS.com.au mkwaju Swahili.