Mwongozo wa makazi, maelezo, maswala na riwaya kuhusu maisha nchini Australia. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS Radio, ikiwa nami Gode Migerano Sakombazosa so, makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili, pamoja na kupata makala haya pamoja na mengine ambayo tunayochapisha tayari kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni Facebook.com mraba SBS Swahili. Tukiendelea na makala ambayo tumewaandalia, kuna ongezeko la wito kwa familia kutoa makazi salama na upendo kwa watoto wasiokuwa na familia au waliotengwa na familia zao. Kuna manufaa mengi ya kumkaribisha nyumbani mwako mtoto kutoka jamii yako na anayezungumza lugha yako. Pia walezi kutoka jamii za asili ya tamaduni mbalimbali wanahitajika sana nchini Australia. Kwa hiyo unawezaje kuwa mlezi? Mwandishi wetu Frank Mtao ana maelezo zaidi. Watoto wengi hujipata katika hali ya kuhitaji makazi mapya bila kupenda. Mara nyingi, watoto hao huwa wamenyanyaswa na hata kutupwa nje na wazazi wao. Huenda familia zao pia zinakabiliana na hali ya ugonjwa au janga fulani, hali inayowazuia kuwahudumia watoto wao kwa muda. Hapo ndipo huduma ya walezi huhitajika. Wanaweza walea watoto hao hadi wakati ambapo familia yao itakuwa tayari kutekeleza majukumu yao ya ulezi tena. Sharon Broad hufanya kazi katika shirika la Fostering New South Wales. Shirika hilo ni la serikali na hutoa taarifa na kuhamasisha watu kuwa walezi. Bi Sharon amesema: watu wengi wanaweza kuwa walezi na amechangia maelezo jinsi mtu yoyote anayeweza kuhusika. Mwanzo kabisa, health, lazima uwe raia au mkazi wa kudumu nchini Australia, lazima uwe katika afya njema jema, na lazima uweze kupata hati ya kuwa inaokuruhusu kufanya kazi na watoto pamoja na idhini ya polisi. E, kando na hayo, unaweza kuwa mwenyewe mwanandoa au katika uhusiano wa uchumba. Unaweza kuwa mmiliki wa nyumba yako au mpangaji. Unaweza kuwa unafanya kazi au la. Kwa hiyo mchakato huu uko wazi kwa kila mtu kama unatimiza masharti yote. Kimsingi, mashirika mengi yatahitaji uwe na zaidi ya umri wa miaka 21. Sharti lingine ni lazima uwe na chumba huru nyumbani kwako, kwa sababu ni muhimu kwa watoto kutoka mazingira magumu e, kuwa na nafasi salama ambayo wanaweza ita yao. Kwa sasa kuna uhaba wa walezi nchini kote. E, Gasam Nojum ni meneja wa operesheni za shirika la Settlement Service International e, katika kitengo cha huduma za nje ya nyumba na amesema, shirika lake linawatafuta walezi kutoka mazingira tofauti. to tunahitaji walezi kuwalea watoto ambao wako hatarini kutoka jamii nyingi. Tunahitaji walezi ambao wanaweza fungua mioyo yao na nyumba zao. Kwa hiyo ujumbe ni kwamba tunahitaji walezi kutoka tamaduni tofauti, tunahitaji walezi ambao ni wataalam ambao wanaweza walea watoto kutoka mazingira ya mateso. Tunahitaji walezi kutoka mazingira ya elimu. Tunahitaji walezi kutoka mazingira ya, ya matibabu kama wauguzi. Tunahitaji walezi ambao ni mabibi nyumbani na tunahitaji walezi kutekeleza mahitaji ya watoto tofauti, alisema Gasamnonju ambaye ni meneja operesheni wa shirika la Settlement Service International. Hata kama hatua ya malezi inaweza kuwa huduma ya kudumu kawaida, huduma hiyo huwa ya muda mfupi. Walezi wengi watakaribisha watoto nyumbani kwao kwa muda wa siku chache tu hadi miezi michache. Sharon Brod kutoka shirika la fostering la hapa New South Wales ameongezea kuwa lengo kuu ni kujaribu kupatanisha mtoto na familia yake. Huyu hapa Bisharon na maelezo zaidi. Uamuzi uh, wa kwanza uh, kwa mtoto katika huduma ya ulezi own, uh, ni kumrejesha katika familia networks. yake ya asili. So, kwa sababu watoto wao vizuri wanapoungwa na familia, them, familia zao kwa hiyo serikali inatumika kwa ukaribu na familia kuwasaidia kufikia wakati watoto wao wanaweza ishi kwa furaha na hali salama, pamoja na kuwasaidia kufanya hivyo. Ulezi wa muda mfupi unaweza jumuisha kati ya miezi kumi na nane au hata miaka miwili. Kwa hiyo, kama unafikiria kuwa mlezi, unastahili fanya nini? Sharon Broad amesema kitu cha kwanza cha kufanya ni kuwasiliana na shirika la walezi na uwasilishe ombi lako. Huyo hapa b Sharon tena na maelezo zaidi. Utakapowasilisha ombi hilo, kuna muda wa mafunzo na mtihani ambayo inaweza chukua kati ya miezi mitatu hadi miezi sita, ambapo you shirika hili sure litashirikiana nawe kwa karibu kuwa mlezi Watakutembelea nyumbani kwako, hakikisha kila kitu kinazingatia usalama wa mtoto, kupata hati unazohitaji pamoja na kile unachostahili tarajia, pamoja na mchakato wa ustahili pamoja na aina ya huduma itakaoambatana na maisha yako. Utakapopewa idhini ya kuwa mlezi, shirika husika litakupa msaada unaohitajika katika mchakato huo. Utapewa mfanyakazi atakaye kusaidia, na baadhi ya mashirika hutoa wafanyakazi wa kusaidia walezi. Kawaida huwa kuna namba ya simu inayotumika masaa ishirini na nne iwapo kuna matatizo, na utahudumiwa ipasavyo. Hiyo ina maana unaweza pokea mafunzo kuhusu mada tofauti msaada wa kuwa mzazi bora na chochote unachohisi unahitaji katika mchakato huo. Baadhi ya mashirika nchini hujielimisha mara kwa mara kwa ulezi wa jamii za tamaduni mbalimbali. Ni muhimu kwa watoto kuwekwa katika familia ambazo zinaweza mudu so so tamaduni na dini zao ili wajihisi wako nyumbani na wasijihisi ni wageni. Bila shaka, kwa sababu kuondolewa katika familia yao kwa sababu yoyote inaweza zua matatizo kwa mtoto. Gasam Nojum anasema kuweka mtoto ndani ya familia inayozungumza lugha yake au inachangia tamaduni moja naye inaweza fanya iwe rahisi muda utakapofika kwa mtoto huyo kurejea katika familia yake ya asili. Bwana Gasam ana maelezo zaidi. The restoration process is going to be pretty much easy. Mchakato wa kumrejesha mtoto kwao utakuwa rahisi kwa sababu mtoto huyo atakuwa amezoea kuzungumza lugha yake, chakula, pamoja na tamaduni zake za asili. Sama na mmewe wana walea watoto sita. Watoto hao wanatoka katika tamaduni mbalimbali mbali, ila wote ni Waislamu, hali ambayo inafanya ulezi uwe rahisi. Bi Sama ana maelezo zaidi. na with our daily inafanya iwe rahisi kuishi so na kuendelea na shughuli zetu za kila siku must, you know, we really jinsi huwa tunafanya kama ni kula chakula halali au kwenda msikitini, si lazima tutimize mahitaji maalum kwa watoto hawa. Lakini bi Sama amekiri kuwa mlezi inaweza kuwa changamoto, ila inahitaji uvumilivu mwingi. Amesema hatua hiyo inaridhisha mno. you know, kwa the ujumla, naweza sema inaridhisha so sana kuwa mlezi wa watoto hawa, mara nyingi watu niambia, umefanya vizuri kuwapokea watoto hao wote, ila huwa na, najibu kwamba watoto hao wamenipa mengi kama ninavyowahudumia. Unaweza badilisha maisha ya mtoto kwa kuwa mlezi, na hata kama hauko tayari kufanya hivyo kwa wiki au miezi kadhaa eh, shirika la ulezi linaweza kusaidia kupata uamuzi bora kwako. Unaweza pata maelezo zaidi kuhusu mchakato wa ulezi kwenye tovuti ya sbs.com.au mkwaju Swahili. Mwandishi wetu Frank Mtao hapo akikamilisha taarifa iliyoandikwa na Audrey Bourget na kutafsiriwa na Gode Migerano. Wazapata taarifa hii pamoja na makala mengine kama haya kwenye tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Kwa mwongozo zaidi wa makazi na riwaya za maisha nchini in Australia, tembelea tovuti sbs.com.au mkwaju Swahili.