Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS na mtumitumi leo uwanja wa Jones Park mjini Sini, ambapo kumekuwa mechi ya kirafiki baina ya timu ya vijana wa Kenya na Ghana, ambapo ilikuwa ni mechi ya kwanza katika kikosi cha Kenya kukutana pamoja kucheza kwa pamoja, kumi na moja kwa kumi na moja. Bwana George, kama mwandalizi wa mechi, unazungumziaje mechi? Tumecheza mzuri, vijana wetu wako sawa, at least tumekuwa na tumeweza kuattack, tumeweza kudefend, tumeweza kufanya kitu yenye kocha ametutuma sisi wenyewe tumejituma kwa uwanja na as much as possible kufungwa bao tano kwa nne na hii ni mara yetu ya kwanza, kucheza si kitu rahisi. Tumetravel as much as possible kama Wakenya kufight na kurepresent nchi ya Kenya, yeah. Kawaida timu za Afrika Mashariki zikimenyana na timu za magharibi Afrika, machozi ndio yanabakia. Leo umeonaje mwenyewe kwa upande wako, kitu ya muhimu zaidi kwa hii mchezo? Nimeona ni ya ni, uh, mashabiki, mashabiki ni watu wa maana sana hii timu yetu ya Kenya imekuwa na mashabiki wengi, imetupea sisi kama wachezaji morale. Hatuko tuna ile, ile, ile ile mawazo ya kwamba oh, wao wanatoka, uh, wanatoka West Africa, sisi tunatoka the eastern part of the, of the Africa. Sisi tumecheza kama, kama mechi. It was a friendly game, tumecheza na, na, na akili zetu, ndio maana tuna waimidi mashabiki ambao wako huko nje, mashabiki ambao wa Kenya wenzetu ambao wako, wako Sydney Wakenya wenzetu ambao wa wako Melbourne, ambao wako Perth, Adelaide, mnaweza tunaweza tuungana pamoja, mkuje, mtushabikie. Tuko na website yetu, tuko na WhatsApp groups, tuko na online. We also have, um, our own record studio. So mashabiki tunaomba, mashabiki wanacheza wanacheza, um, simu kubwa zaidi kwa, kwa hii kwa hii mchezo wetu wa, wa, wa friendly. Tukizungumzia upande wa mashabiki kwa moja, ambao walikuwa hapo katika mechi leo ni yapi ambao umeona ambao nadhani vijana wanastahili kufanyia kazi kabla ya mechi ijayo? Ah, ah, kwanza ningependa kusema sisi kama mashabiki tumefurahia mechi ya leo, mechi yetu ya kwanza. Tumeshuhudia tukacheza tukacheza vizuri, wachezaji wako salama, but at the end of the day tuka lose the game but tuko na the spirit. Sisi tumefurahia maisha. Tunafaa kuweka effort kubwa sana kwenye, kwenye mechi zetu Tuweke effort kwenye mazoezi, tuweke effort kwenye, tuko na weaknesses, tuweke effort kwenye, tunahitaji tustahimili, tufanye ndio tuweze kushinda wale wenzetu kutoka West Africa, kwa sababu sisi tutatoka East. Siku ikisha, watu tutatoka East, tuko na mbio, tunacheza vizuri but lile mazoezi ndio tumeanza juzi juzi, tunatarajia kwa miezi siendapo hapo mbele miezi mmoja mbili tutakuwa salama, wa tuko na wachezaji wazuri, wachezaji wako na talanta hapa, wamesemili na wako na ule nguvu wa kujitolea kucheza mechi hizi zote tu, tu, nyumbani. Nyumbani, central government empathy Waje tukicheza mechi kama hii, waoneshe effort yao, waoneshe tuko na nyinyi. Hata kama tu watumane mtu mmoja akuje tu aongee before tuanze mechi ama baada ya mechi, lakini sasa hapa Kenya tunashughulikia wenyewe, hatuna hatuna serikali yetu, mpaka tuna, tuna, tunaanza kujiuliza tuko wapi. We do this for Kenya. Asante sana. Pengine tuzungumze na mlinzi wa Kenya. Mgongo ukoje baada ya kuinama mara kadhaa kuchukua mpira wavuni ya kwanza? Ningependa kusema asante kwa timu yangu. Mimi kama kapten na mlinzi wa gola, ningependa kusema asante sana kwa timu yangu yote na wachezaji wangu wote. Tumeshirikiana pamoja, tumeweza kucheza gemu nzuri. Tulipoteza, tulipoteza, lakini hiyo ni changamoto zaidi. Next time tutajikaza, tutajikaza sana. Sina la kusema mingi, nasema tu tujikaze. Na tuendelee na umoja Kenya, tukuwe na amani, hiyo ndio ombi langu na ombi la kila mtu hapa Australia. Asante. Asante kabisa kwa kumalizia, pengine haraka haraka ya, ni yapi ambayo nasili kufanyiwa kazi kabla ya mechi ijayo? Mimi kama shabiki maalum ningependa timu yenyewe ishughulikie mambo na defense. Kitu kingine tena tunataka tu swiftness na support. Yeyote mwenyeko Sydney ama mwenyeko Australia hii, tusaidiane pamoja ili tuweze kujenga hii timu yetu. Uh, tukutane kimechi. Ni haya tu, vote peace na tuchague leaders wazuri. Asante, asante sana. Chenye na mimi nasema kwa, kwa maoni yangu before tuanze game next week ni kwamba tupate kukuja in time, ndio tuanze kupiga tizi kidogo, na tukiingia, tukiingia kama tuko na time at least, hiyo tension itakuwa imeisha na tutakuwa in fit kuanza game. Another thing ni, vile niliona mafans, wajaribu kukuja kwa wingi vile ulikuwa mfar ulikuwa umeongea saka kidogo hivi, ndio tuliweza kupata support na timu yetu, wakachia rap na timu yetu tukaweza kufunga mabao. Ile tu ni kusisitiza, ni ile kupiga ushika, ball pass to mwenzako open, ndio mambo itakuwa swari. Defense tutasaidiana kidogo kuimprove na mambo itakuwa poa. Nafikiri mchezo umekuwa mzuri kulingana na mimi kwa sababu nilikuwa uwanjani na niliweza kuangalia jinsi ambavyo wachezaji walikuwa wameweza ku, kucheza kwa pamoja. Sijaangalia shida kubwa uwanjani. Jambo tu ambalo ningependa kusisitiza ni kwamba wachezaji waweze kufika kwa wakati mzuri, ili, wapi, ili waanze kupua, kucheza mpira kama wametulia, kwa sababu wakifika kama wamechelewa watakuwa na ile wasiwasi, kwa sababu hawezi jua yale ambayo ambay wameambiwa na, wenzao washasema washa wataenda kufanya uwanjani, kwa sababu ukichelewa utapata wengine washaongea tayari, na utakuwa uelewi uh, jinsi ambavyo wanafaa wacheze uwanjani. Nafikiria mchezo umekuwa mzuri, na vilevile vile kama mwenzangu alivyosema ni kwamba tungependa pia, um, serikali kule Canberra pia waweze kusupport uh, uh, wachezaji kama kwa sababu imekuwa tumekuwa tukisikiza kuna association fulani ambayo Ina, inajaribu kuongelea mambo ya mpira, lakini hatuoni aswa wako, wako upande gani, kwa sababu ukijaribu kuangalia timu ambayo imeweza kucheza kwa leo ni timu ambayo iliweza kuanzishwa na mtu mmoja, na hili hali kuna association ambayo inafaa ikuwe inasaidia Wakenya kwa mambo kama haya, kwa sababu kwa mfano mpira inafaa tununuliwe na vitu kama hizo. Uh, tukishirikiana na kule embassy sasa, nafikiri kama watakuwa natusikia ni jambo la maana sana kama watajaribu ku, kutafuta njia tunaweza kuongea pamoja na tuone jinsi ambavyo tutasaidiana kabla tujefikia Africa Cup of Nations. Asante, ningependa ku, kupas this information to my team that uh, tunacheza vizuri, we are always uh, watenye tunakwanga mazoezi tunakwanga mazoezi vizuri. Shida ni ile like uh, we are not putting in what we always say ya kwanza okay, tulionesha kitu mzuri, lakini ingawa ni kiasi tu ingawa ni tu kiasi tu na makosa kidogo kidogo, lakini wikija I think tuta tuendelea kucheza vizuri, na ningependa tu kwa ambao wananisikiliza kwa kwamba ningependa mtusaidie na support, tuta appreciate very much, thank you, inshallah. Mwisho bwana George. Kwenelea mbele ni yapi ambayo mnatarajia kufanya? Na pia kwa mashabiki na jamii kwa ujumla, ujumbe ni upi? Uh, ujumbe ni ile hapa wa Kenya tuko na talent hapa, tuko na vijana wenye wako na talent kidogo. Hii team tulianza kama mchezo mchezo asta hapa, tulijiita wa Kenya kwa hii team, hatukujiita hatukutafuta jina ingine ama kitu, tunacheza kama Kenyans Team inafaa support na support inafaa itoke all left, right, center. Uh, support yenyewe ni tunaomba tunaimiza, if kama kunakuwa wale watu wa serikali wanasikiza, at least waweze kutusaidia kwa support. Hapa tunahitaji mazoezi, mazoezi lazima kukuwa na equipment zenye tunafaa tununue, hizo vitu ni expensive. Hapa, si, kan, wenye tunacheza hapa sii wanafunzi, tukikuja hapa tunajaribu kulink between kazi Uh, shule na pia mafamilia na pia sisi wenyewe, so tunahitaji support at least kidogo at least hata kama vitu kama equipments, kidogo, kidogo vitu ndogo, ndogo. Zingine tumesha jaribu tukajinunulia vitu kama mauniform hivi na hivi, but hizo ni mtu ametoa kibinafsi, but ni ile in between, ni ile kitu na mtu anasema, nataka ni look good for the country I'm just doing this for the country, so tunahitaji at least kama government wakue waweze kutuangalia vitu kama insurance. Hapa tunacheza tunacheza, okay, kuna vitu inaitwa overseas student health cover insurance, but zaidi tunahitaji vitu insurance at least, kama kama mchezaji hapa tuna represent nchi ya Kenya, na hii mazoezi tunafanya hapa hivi tunafanya kwa ajili ya tunataka kucheza Africa Cup of Nation at least somewhere, somewhere, at least mtu akikaa hapa anajua kuna nchi inaitwa Kenya. Kenya imejulikana mbio kwa mbio peke yake na, na tunaweza shukuru pia zaidi ya yote kuna wale wachezaji wamejulikana kwa, kwa mipira kule ngambo kama, kama wakina wanyama kama wakina Oliech, na pia tunaweza toa Oliech wetu hapa hapa Australia, si is not a big deal. Tumekuwa na mchezaji anaitwa Bruce Kamau, kuna kumekuwa na vijana hapa wamekuwa wakicheza mzuri sana, so tunaweza tunaomba, kama kuna mafans kuna watu wanatusikia Wakenya wenzetu wanatusikia, tunaomba at least kama unaweza wa mpira kuja hapa tunachezanga hapo Berala, kuna uwanja inaitwa Kulion Park. tunafanyanga mazoezi hapo, na tunaomba at least kama uko na hiyo talanta, at least kuja kuja at least, cheza na sisi kama unaweza, uko na namba, unaweza unaweza cheza position hii mzuri, kuja utafanya, tutakupatia nafasi. The best thing tunaweza tunaweza patia mtu ni nafasi, na Kenya naumiza naimiza mafans out of hiyo support Yenyu, yoyo support yenyu, kelele yenyu mmekuja mkichuchia hapa, tumefunga bao nne. Cause tumecheza mara ya kwanza, first half, majamaa walikuwa wametufunga bao tatu kwa nunge, but out of fans ya mafans wenye walikuja wajamaa, wametokea, wametokea, tumefunga, tumerudisha bao at least mapema mapema hadi tukaenda 4-4. is only because kwa team tunakubali kuna losing and there is winning, so pia wao tumekuwa away, that's hiyo ni mchangamoto, hii ni uwanja wao Imekuwa tumekoa away. Maybe next time tukirudiana next week, tunaimiza mafans mkuje, mkuje, mkuje, mtupigie kelele, mtuchie at least hiyo support pia tunahitaji from our fans. Nadhani hiyo ndio naweza. Asante sana, na bwana George. Huyo ni bwana George ambaye ni mwandalizi wa timu ya Kenya hapa mjini Sydney, Australia, akizungumzia na kutoa maoni kuhusu mechi ambayo mchezana na timu ya Ghana, na wazapata makala haya kwenye tovuti yetu, SBS.com.au Mraba. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBS.com.au mkoaju Swahili.