Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Naibu waziri mkuu wa zamani na mbunge maarufu wa chama cha Liberal Julie Bishop ametangaza kuwa anastaafu kutoka siasa. Bi Bishop amesema hatawania kiti chake cha ubunge cha Kartn jimboni magharibi Australia katika uchaguzi mkuu ujao. Kazi ya Julie Bishop katika siasa ya Australia ambayo imedumu kwa miaka ishirini itamalizika wakati uchaguzi mkuu ujao utakapotangazwa. Bi Bishop ni maarufu sana miongoni mwa wapiga kura wa chama cha Liberal. Amewakilisha eneo bunge la katin jimboni magharibi Australia tangu mwaka wa 1998. Alikuwa naibu kiongozi wa chama cha Liberal tangu mwaka 2007 hadi mwaka 2018. Alikuwa pia mwanamke wa kwanza kuwakilisha Australia kama waziri wa maswala ya kigeni. Alipotangaza uamzi wa wake wa kustaafu ndani ya bunge la shirikisho, Bi Bishop alisema ana fahari ya mafanikio yake na It has been an amesema imekuwa heshima kubwa kwa mwakilishi wakati nae aliyehudumu kwa muda mrefu zaidi, na kuwa naibu kiongozi wa chama cha Liberal, mwanamke wa kwanza kuwa katika wadhifa huo kwa miaka 11 ikiwa ni nusu ya kazi yangu ya kisiasa. Nina fahari pia kwa mwanamke wa kwanza aliyewania uongozi wa chama cha Liberal katika historia ya chama hiki chenye miaka 75 year na, na B. Bishop alihudumu kama naibu kiongozi wa chama hicho chini ya viongozi watatu wa Liberal. Watatu hao wa walikuwa ni Brendan Nelson, Tony Abbott na Malcolm Turnbull. Mwaka jana alihudumu pia kama bungeni kama mbunge wa kawaida baada ya kushindwa katika uchaguzi wa kiongozi wa chama ambao mshindi alikuwa ni Scott Morrison, ambaye ushindi wake ulimpa wadhifa wa waziri mkuu pia. Bwana Morrison amesema atakayerithi eneo bunge la Bishop ana pengo kubwa la kuziba kwa sababu kama tulivyosema zamani kuhusu Julie ni mtu wa ajabu ila kitu kingine ambacho naweza sema kuhusu swala hili ni moja ya mistari ninayopenda katika Biblia inasema hongera mfanyakazi mwema na mwaminifu huu ni mstari ambao nadhani unaozungumza kuhusu huduma ambayo tumeona kutoka kwa mbunge wa Curtin bwana Morrison alisema akimsifia Bishop. Naye kiongozi wa upinzani na chama cha Leba, Bill Shorten, alimsifu bibi Bishop kwa kazi yake ya kufungua njia. Bwana Shorten alisifia sana kazi ya bibi Bishop alipokuwa waziri wa kigeni, hususan baada ya janga la ndege ya MH17 mnamo mwaka elfu mbili na kumi na nne . Kudunguliwa kwa ndege ya MH17 kuliwaua watu wapatao 298 waliokuwa ndani ya ndege hiyo 38 miongoni mwao walikuwa ni Waaustralia. Bwana Shorten na maelezo zaidi. Majukumu mengi yalimwangukia, alikuwa na utulivu na wema. Nilishuhudia alivyoonyesha familia husika ukarimu, ilikuwa ni halisi, ilikuwa ni sahihi. Alikuwa kiongozi halisi, ila niliona pia nia yake ya kusaidia katika, ya kutafuta haki, alisema Bwana Shorten. Julia Banks ni mshiriki wa zamani wa B. Bishop. Kwa sasa B. Banks ni mbunge huru, amesema Australia imepata hasara kwa sababu B. Bishop hakufanikiwa katika uchaguzi wa kiongozi wa chama cha Liberal. B. Bishop na ama B. Banks kwa mradhi na maelezo zaidi. Julie Bishop is one of the finest leaders this country has ever..., anasema Julie Bishop ni mmoja wa viongozi bora ambao nchi hii imewahi kushuhudia. Julie Bishop alisahli kuwa waziri mkuu wa kwanza wa kike wa chama cha Liberal, ni mwanamke wa ajabu na mwenye umaarifa, nina fahari kumwita rafiki yangu. Naye mbunge huru Karen Phelps alilieleza shirika la habari la ABC kwamba Bibi Bishop anaacha urithi wa kudumu na Anasema public... anasema tumekuwa na mwanamke maarufu ambaye alitoa huduma kubwa kwa umma ndani ya bunge la Australia kwa miaka ishirini. Amewakilisha Australia vizuri kama waziri wa kigeni, na inadhani bunge litamkosa sana. Bibishop amesema anaamini serikali ya mseto itashinda uchaguzi mkuu wa shirikisho bila msaada wake. Ameongezea kuwa atafanya kazi kwa bidii kuhakikisha mgombea wa chama cha Liberal anashinda uchaguzi wa kugombea eneo bunge lake la, la zamani. Kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Umma Rishi na Evan Young na kutafsiriwa na kusomwa nami Godey Migerano. Waendelee ya kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkwaju Swahili.