Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Kuanzia sasa, maombi yote ya viza za wazazi yanapaswa kuwasilishwa moja kwa moja kwenye kituo cha viza cha Perth. Hili linaweza kuonekana liko moja kwa moja hivi. Mwanasheria wa uhamiaji na wakala wa uhamiaji Chris Han kutoka shirika la uhamiaji la Cross anasema hii inafanya mambo kuwa magumu zaidi kwa sababu wamehamishia Perth, tunapaswa kuhakikisha kuwa utumaji wote uwe wa njia ya haraka au uwe na namba ya kufuatilia, ili tujue ikiwa idara ya uhamiaji imepata hati zilizotumwa au la, kwa maana inaweza kumaanisha kwamba ikiwa idara haitazipata hati kwa wakati, na hatujui ikiwa zimepotea au la. Kwa hivyo ni muhimu sana kuhakikisha kwamba idara imepata hati za maombi. Ada ya maombi pia imeongezeka kwa takribani asilimia mbili kwa wazazi wanaoweka maombi ya viza aina ya subclass 173, ambayo ni ya muda mfupi ya wazazi, watalipa kiasi cha dola 2595 badala ya kile cha dola 2540 na viza aina subclass 143 ambayo ni viza ya kudumu ya wazazi, na subclass 884 ya muda mfupi ya wazazi wenye umri mkubwa, na subclass 864 ambayo ni ya kudumu ya wazazi wenye umri mkubwa, maombi yake kwa sasa yatalipiwa dola 3855 ikiwa ni ongezeko la dola 85. Krisan anasema wazazi wanasubiri muda mwingi zaidi kupata viza zao hata kama wanachagua njia ya gharama kubwa kupata viza hizo. in tumekuwa na ongezeko la mara kwa mara katika muda wa kushughulikiwa nyaraka. Sasa mwaka jana tu, tulipokuwa tukiangalia muda wa ushughulikwaji wa nyaraka hizo kwa idara hiyo, ulikuwa unasema mahali fulani kuhusu miaka mitatu, sasa ni miaka minne na nusu. Hii ni kwa viza E, za wazazi za muda mfupi na huchukua muda mrefu kushughulikiwa. Wazazi ni wazi wataongezeka umri, na wazazi wakati umri wao unaongezeka afya zao nazo zinaweza kuzorota, kitu ambacho kinaweza kuathiri matokeo ya viza zao za wazazi. Shirika la uhamiaji la an limekuwa likipata maswali mengi kuhusu viza za wazazi wateja wake wamekuwa wakipata hofu kutokana na mpango wa serikali ulioondolewa sasa wa mara mbili ya vizuizi vya kupata mfuko wa wafadhili wa mzazi. Wengi wanaharakisha kuingiza maombi yao kabla sela hazijabaridika tena. Serikali ya sasa inaweka utepe mwekundu kwenye viza mbalimbali. Mabadiliko makubwa ya yamekuwa yanahusiana na viza za kazi, pia hivi karibuni zile zinazohusu wahamiaji wenye ujuzi. Alama za chini zinazotakiwa uwe nazo kutoka 60 zimeongezeka hadi 65. Mabadiliko hayo yanaonyesha kuwa idara ya uhamiaji itafanya uhamiaji wa Australia kuwa mgumu zaidi. Natalia Koran, ambaye ni wakala wa uhamiaji wa mwandamizi kutoka shirika la uhamiaji la Agasia, pia ametambua maslahi zaidi katika maombi ya viza za wazazi. Anatarajia kuona mabadiliko zaidi kwenye kitengo cha viza za wazazi kuna kutokuwa na uhakika na uwezekano wa uhakikisho wa msaada ikiwa utaongezeka au la. Kuna uvumi kwamba itaongezeka pia mwaka ujao, sio tu mshahara wa wananchi wa Australia na wakazi wa kudumu, lakini pia kiasi cha dhamana ambacho waombaji watalipa kitaongezeka pia. Kusubiri katika foleni ya miaka 30 hadi 50 sio chaguo kwa wazazi wakubwa ambao hawawezi kumudu muda huo kwa gharama kubwa zinazohusishwa si katika njia ya haraka zaidi ya upatikanaji viza, wateja wa codon wameanza kuleta mzazi mmoja tu nchini Australia badala ya wote wawili. Uh, so, e, katika baadhi ya matukio tunaona mgawanyiko kati ya wazazi. Kwa hiyo hebu sema mama hatahamia hata na baba atabaki huko, ili kupunguza gharama kwa familia na kinyume chake. Kwa hiyo hii ndiyo njia nyingine ya watu kushughulika na ada za sasa. Mtu mmoja anaweza kupata viza na mwingine itambidi kusafiri hapa kwa kutumia viza ya wageni ili kuharakisha mambo. Wazazi wadogo ambao hapo nyuma tayari waliomba viza za uhamiaji wenye ujuzi chini ya mpango wa uteuzi wa waajili namba 186 au mpango wa udhamini wa uhamiaji wa mkoa namba 187 lakini hiyo sio chaguo tena. Kwa kiwango cha umri sasa, kwani kimepunguzwa hadi 45 badala ya 50. Wengi wanaingia Australia na visa za kutembea, lakini wazazi wanaoishi katika sehemu zisizo na uhakika za dunia wanakabiliwa na wakati mgumu kupata kibali cha kutembelea familia zao. Mzaliwa wa Iran mwenye kibali cha kudumu cha kuishi hapa Mariam hakuwa na mpango wa awali wa kuwaleta wazazi wake Australia kwa kuishi moja kwa moja, lakini tangu maombi yao ya viza ya utalii kukataliwa mara mbili kwa kipindi cha miaka miwili tu, Mariam alipaswa kuomba viza ya mzazi kwa mama yake. Tukaingia like, wasiwasi kwetu kwamba kama sisi ni wakazi wa kudumu wa nchi, bila shaka una familia yako na unataka wazazi wako wasafiri waje kwa nchi yako, na ikiwa serikali inakataa hilo itafanya maisha yangu kuwa magumu sana. Na hiyo ndio ilikuwa chaguo pekee lililokuwa limebaki kwetu baada ya kukataliwa kwa viza hizo za utalii. E, katika mpango wa uhamiaji wa mwaka 2017 kwenda 2018, serikali ya Australia imetenga viza 1500 zisizo za kudumu na 7715 za kudumu za viza za ushiriki wa wazazi. An anapendekeza kwamba waombaji watoe taarifa nyingi iwezekanavyo ili kupunguza wakati wao mwingi wa kusubiri. So the applications that has the full supporting evidences tend to process. Kwa hivyo maombi ambayo yana ushahidi kamili wa kuunga mkono huwa yanafanyiwa kazi haraka zaidi kuliko wale wasiokuwa nazo, kwa sababu kama hawana taarifa muhimu na ushahidi wa kuunga mkono, idara ya uhamiaji wao huwasiliana na waombaji kuomba maelezo zaidi, na hilo kwa kweli ni dhahiri hupunguza kasi mchakato wote. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkowa ji Swahili.