kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS, na kwa sasa tumegeukia kwa wenzetu e, wahamiaji wa Kenya, ambapo tumekutana na Faza Njenga e, kupitia e, kanisa ili Our Lady of God, na leo hii walikuwa wanafanya sherehe za miaka kumi. Atatueleza historia imefikia wapi mpaka tumefikia hapa. A, Faza Njenga, a, habari yako bana? Salama sana e, sherehe kwanza, leo zimeendaje? bado zimeshika moto Uh, kwa sababu uh, tumetoka mbali na ndivyo nanaona watu kweli wamerespond wameitikia huo mwito uh, kwa hali ya juu sana uh, labda tueleze historia, miaka kumi ni mingi, mlianzia wapi mpaka mmefikia hapa ilipo? uh, mwaka wa elfu mbili na tisa uh, tuli wakati nilipofika Australia nilifika mwaka wa uh, na ndivyo watu wakaona kwamba watu wanasikia hamu ile ya kuongea lugha ya nyumbani, na zaidi ya yote, kwanza watu vijana wengi and especially wanafunzi wa mashule wanajikuta hapa, wanajisikia wakiwa pweke sana, na ni jinsi nzuri ya kuwaleta pamoja kwamba wanasikia ni kama wako nyumbani wakati anapoongea hii lugha, na zaidi wakati tunaposherekea na kumsifu Mungu kwa pamoja. Na ndivyo tukaanzisha eh, hiki kikundi cha uh, Swahili uh, uh, group ili kwamba tuwe tukishiriki pamoja kwa maombi na kumsifu Mungu na zaidi ya yote kuleta watu pamoja ambao wanatoka nchi ya nchi ambazo zinaongea lugha ya Kiswahili. Hey, wakati mnaanzisha kundi hili ni matatizo gani yaliwakumba hapo mwanzoni? Uh, shida kubwa sana ni hawa wanafunzi kuwapata kwa sababu shift zinakuja mtu anaanza kusettle Australia. Uh, unakuta kwamba mahitaji yao inaanza kuwa ni nyingi kidogo. Uh, huwa tunapata kikundi kimoja, baada ya muda mfupi tena tunapata kingine kipya. So lakini kuna wale tu ambao wanadumu katika kikundi, ni wale zaidi ambao wanafamilia wako settled hapa Australia. kuwaleta pamoja na mahitaji mengine mangapi mnawasaidia ya kibinadamu, kama wahamiaji na kama vilevile Wanakenya na waongeaji wa Kiswahili? Wakati ambapo tunakusanyika pamoja, hapo ndio utaweza pata mawaidha, huwa tunaongea, kwa sababu tumekuwa mpaka na semina za vijana, tunafanya semina vya vijana kwanza ku o, o, kumbusha kwamba kile kilichowalete hapa kitu cha kwanza masomo, alafu hiyo ingine ni kwamba kuweza kukumbuka kwamba kule tumetoka, background ni ya maana sana, la sivyo tunaenda kwamba tunaingia katika eh, mazingira hapa tunapoteza ile, eh, ile ladha ya kule tulipotoka, na, na kwa hivyo tukipoteza ile tu, kwa hivyo tumepoteza identity yetu. Na sherehe ya leo hasa, mlikuwa mmeandaa nini na nini? Maanake ninavyojua mlianza kusali, lakini hasa kilikuwa kikubwa nini leo mlichokuwa mmeandaa, hata wale waliokosa waseme e, kumbe tulikosa hiki na hiki? Ya maombi ni ya maana sana, kwanza maombi ni ya maana sana. Tumesali pamoja, tumesifu na sasa tunaingia sehemu ya pili, ndio ya kuweza katika mankuli, kwamba tutakuwa na sherehe, tutakuwa na maongezi, hata densi nadhani itakuweko. Yeah. Kwa hiyo watu waliokosa leo wamekosa kula. Watakosa sehemu ya maana sana kwamba ni vizuri u ushirika ni wa maana sana na unawaambiaje nini wa Kenya wote na wanakusikiliza sasa hivi kupitia SBS Swahili? Uh, kwamba ni vizuri ku, ku, ku, kujitambulisha na kikundi fulani ni vizuri kuitanishwa na na zaidi, pahali tunatoka, wajua, tamaduni za hapa ni tofauti sana ambazo ukweli, uh, zukijaribu kuzilinganisha na tamaduni za kwetu uh, ni kama za turudisha nyuma kidogo, kulingana na maoni yangu, na kwa hivyo wanahitaji kujihitanisha na kikundi fulani. Identity is very important. Asante uh, sana Bwana Fraza Njenga. Karibu sana na bado tuko hapa katika kanisa letu hapa maeneo ya Elwood, na kwa sasa basi naungana na Father Gitau ambaye alikuwa ameendesha misa ya leo maalum ya kumbukumbu kumbu ya miaka kumi, na labda tu ange na Father, labda Father, leo misa imekwendaje? Ha, misa ilikuwa nzuri, watu walikuwa wengi, walikuja kwa wingi kusema shukrani kwa Mungu uongozi wake kwao kwa muda wa miaka kumi ambayo imepita. Wengine wamekuwa hapa kwa miaka kumi, wengine zaidi ya miaka kumi, wengine pengine ni wapya. Kulikuwa na idadi kubwa ya watu wapya. Kwa hivyo, kwa maoni yangu, misa iliendelea vizuri, ya ilikuwa nzuri, na katika ukitazama watu, watu pia walikuwa na matarajio mema, na walikuwa na, na furaha kubwa. Ndiyo. Na faza wewe unatokea maeneo ya Paramata unajitahidi kuwaunganisha watu maeneo ya wa Paramata na umekuja huku kuungana na wenzako hili, hili swala la kuunganisha Wakenya kwa pamoja na, na kuongea lugha moja Kiswahili unalionaje? Eh, swala hilo ni nzuri, ni kwa ukweli mimi na hudumu katika jimbo la Paramata na kuwa hatuja kikundi cha Paramata ama cha Western Australia. uh, Paramata mostly, Western Sydney wote huwa tunaunganika kwa wakati huu, tunaunganika katika kikundi moja na wale ambao wametoka Sydney na wale ambao wametoka Wolongong. Sidhani uh, sidhani kuna watu wenye wametoka uh, Broken Bay, lakini kuja kwetu kwa pamoja tunataka tuweke umuhimu kwanza kikundi alafu maybe baadaye tukiona idadi ya watu wameongezeka zaidi, pengine baadaye tutaweza fikiria hiyo kikundi kukiendelesha hata kule Paramata, lakini kwa wakati huu kwa sababu hatuko wengi vile na wengi, wengi wetu ni wanafunzi, kwa hivyo bado tuna, huwa tunakuja kuabudu pamoja watu wa kutoka Paramata pamoja na wale watu wa kutoka Sydney yenyewe akdasis kija swala la muhimu uh, fadha, najua umezungumzia kuhusu wanafunzi wengi ambao wengi wao ni wanafunzi mm -hmm. kuna matatizo gani mengine huwa yanawakumba katika kufanya hii umoja au kuwaleta watu pamoja pengine? Mmoja si, si dhani sana ni matatizo, lakini maybe challenges kwamba kama vile nimesema uh, wengi wenye wako hasa wa Kenya wengi, ambao tuko katika maeneo haya, kuna wale ambao wanafanya kazi ndio, lakini wengi, idadi kubwa ni wanafunzi. Kwa hivyo wakati pengine tungekuwa na hiyo wakati huo kuja pamoja, kushiriki pamoja, kumwomba Mungu pamoja, wengine wako katika shifts. Kwa hivyo huenda wengine wanakoza kutana pengine wanakumbwa na ma na hizo mat yani challenges, kwamba wanataka ku connect maneno ya maisha yao pia na maneno ya kuabudu Mungu. Lakini baada ya kusema hayo e, nafikiri watu wamekuwa wakiendelea vizuri. Kila wakati tunapata wageni na wale ambao wamekuwa wakijiendelea wakikua kwa kikundi ambao wamekuwa kwa muda. Kwa hivyo challenges kubwa wanafunzi ni kushikanisha maneno ya masomo yao, maneno pengine ya kujitolea kuja kushukuru Mungu na pengine akutafuta hera kiasi cha kuwasaidia ili ma... katika kukua kwao. Na waliokosa leo, unawaambiaje neno la mwisho? Ah, waliokosa leo eh, ni kwamba ni vizuri hasa kama, kama Wakenya tunakuja pamoja tujuliana hali, na katika kule kuchanganyikana kunatusaidia eh, tunakuja tunaongea lugha yetu, saidi ya hapo tunasema shukrani kwa Mungu, hiyo kucheka, kushiriki pamoja, kukula pamoja kunasaidia kwa sababu ni katika ile hali ya kujua, tunajulania hali, na kwa sababu wa, tumekuwa kuna matatizo ambayo yanatu changamoto nyingi kama Wakenya ama kama Wakenya kwa jumla, lakini tukishachanganyikana ni vizuri sai, wakati mwingine watu wanatarajia kujua huyu ana jambo gani, tutaweza msaidia namna gani. Kwa hivyo wale ambao hawajitokezi kwa mambo hata si Swahili mastu peke yako, lakini kwa vikundi vyovyote vile ambazo zinakusanya watu ambao wametoka eneo moja, ingekuwa ni vizuri wajito, wajaribu hata kama wana kazi nyingi wajaribu tu kuchanganyana kule nikuna, kuna maana kwao yeah. Okay, asante sana <laughs> <laughs>