Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS, tuko pamoja na baadhi ya mashabiki wa timu ya Kenya ambao walikuwa katika kiwanja cha Progress jijini Sydney wakitazama kombe la Afrika ambapo Kenya ilikuwa inashiriki kwa mara ya kwanza katika historia. Kwa upande wa mashabiki, timu ya Kenya mmeionaje? Wamechezaje na maonenu kwao ni gani? Uh, ningependa tu kusema ya kwamba timu ya Kenya iliweza kujiandaa vilivyo na mchezo umekuwa mzuri, lakini bahati haijakuwa kwao leo, na ningependa tu kuwahimiza ya kwamba tusiweze ku, kukufa moyo kwa maana uh, mchezo unaenda hivyo wakati mwingine uh, vijana walijikakamua kisabuni bata laka haijakuwa kwetu, so ningeona ya kwamba Uh, kucheza na wachezaji warudi kiwanjani wafanye jidiada. Kwa upande wako, ni kipi ambacho umeona kupitia vile vijana wa Kenya wamecheza? Na feel kwamba mchezo ulikuwa sawa, ingawaje tumekuwa tume, tume tukicheza played. Wewe ni mmoja wa wachezaji wa, wa Kongo wa timu ya Kenya, kulingana na vile vijana wapya wamecheza na pale ambapo uliacha timu kuna mabadiliko yoyote ama ni vilevile ilikuwa vile kabla? So kwangu naweza sema vijana wazidi kufanya mazoezi, kwa sababu hiyo ndio tumekosa, kwa sababu ukiona matimu zile zingine wanacheza vizuri kwa sababu ya mazoezi. So timu yetu ni nzuri kwa sababu tuna discipline, but mazoezi tu, lakini timu iko sawa. Alafu tushukuru pia mashabiki ambao wamekuja kutusaidia. So, naona tukiendelea namna hii, miaka zingine Kenya tutakuwa juu. So ni hayo tu. Kwa upande wako maana ni yapi? Maoni yangu ni kwamba timu yetu ilianza vizuri na wakacheza vizuri but wali kwenda game kuendelea, wakaanza kupotezana kupoteza mpira katikati hapa na pale, na walichoka, towards the end walichoka. So wakiendeleza kufanya mazoezi, wata, wataweza kujikakamua na wataweza kucheza game hii because hao wengine walikuwa wamejiandaa na wakatupata. Kama watachajiandaa, matarajio yenu yalikuwa ni gani kwa timu katika mashindano haya? Uh, ningependa tu kuhimiza ya kwamba waweze kujikakamua, na watakapopata matokeo mazuri, tunawaombea waweze kufuzu na waweze kupata vikombe na bendera yetu ya Kenya iweze kupaa hapa Australia na zaidi na na waombea vijana wetu kwa sababu naona ni timu ambayo iko ambitious ya kwamba Mungu akipenda wa waweze kujumuika katika vilabu hapa Australia. So ni madhumuni yangu ya kwamba coach na vijana wafanye kazi maalum ndiposa waweze kuweka vijana katika vilabu na waweze kupata pesa ku, kupitia kucheza kwao. Asante sana. Swali la mwisho kwako Matumaini ni gani kwa miaka ijayo kwa timu ya ino ya Kenya ya? Yeah, ningependa tu kusema kwamba wasukuve moyo kushindwa leo unaweza shinda the next time, so wakaweza kujikaza wakaweza kujitahidi na kuongeza wakenya wengine waweze kujoin, alafu kufanya mazoezi na, naamini ya kwamba in future tutaweza kushinda So kwangu vijana ni ile tu, maybe tuwalete wale vijana wa samani wakuja wasaidiana na wao, ndio watapata experience na matumaini yangu ni kwamba kwa miaka zijazo tutakuwa mbele. So uh, tuweke bidii, weke bidii. Baadhi ya mashabiki wa timu ya Kenya wakizungumza nasi katika uwanja wa Progress ambapo timu ya Kenya ilikuwa ikishiriki katika mashindano ya kombe la Afrika kwa mara ya kwanza. Walishinda mechi moja wakapoteza mbili kumaanisha kwamba safari yao katika mashindano haya yamefikia ukingoni. Mengi zaidi, tembelea tovuti yetu sbs.com.au swahili. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.