Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, uko na migode migerano jun, hili tukuletea makala haya moja kwa moja kupitia studio zetu za SBS radio na mtandaoni, anwani ikiwa ni sbs.com.au mkwaju Swahili. So kwamba wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebook.com Mkwaju SBS Swahili tuleke basi moja kwa moja hadi katika mji mkuu wa taifa ambako kulikuwa na tukio maalum lililohusu tuzo na waliopokea tuzo hizo. Mwanaume aliyeanzisha shirika la Scanlan Foundation kwa ajili ya kukuza mshikamano wa kijamii ni mmoja kati ya waliotuzwa katika sherehe ya tuzo ya kila mwaka ya uhamiaji na makazi. Washindi wa tuzo walitangazwa katika sherehe ya tuzo hizo ndani ya bunge la taifa mjini Canberra wiki hii. Katika shirika la Access Gateway hakuna mlango mbaya. Ivan Alexander kutoka shirika la Access Community Services ameelezea itikadi inayoongoza mtazamo wa shirika hilo ambalo si la kifaida, kutoa huduma za makazi kwa wakimbizi na wahamiaji jimboni Queensland. As soon as you walk in through the doors, uh, unapoingia tu ndani uh, haupokewi uh, kwa uh, meza uh, unapokewa uh, kwa nafasi uh, iliyo wazi na viti vilivyopangwa vizuri um, na hali nzima we, uh, inakaribisha. Mfumo huo wa mapokezi ambao unajumuisha kuzawadia chai au kahawa mtu anapowasili, umewahamasisha maelfu ya wahamiaji na wakimbizi kupata msaada kwa kila kitu kama kupata nyumba, kuwasilisha hati zao za kodi, au kimsingi kutumia nafasi hiyo kama sehemu ya mkutano. Bwana Alexander tena There's no wrong door. If we haven't got a...: hakuna mlango mbaya, kama hatuna huduma ambayo mteja anahitaji, tunaweza mtuma m... kwa mtu ambaye anaweza msaidia au kukuunganisha moja kwa moja na mmoja wa mashirika washirika wetu ambao pia wamo ndani ya Gateway. Mafanikio ya shirika hilo yalitambuliwa kwenye tuzo za uhamiaji na makazi usiku wa Jumatano mjini Canberra, ambako shirika lake lilipokea tuzo ya uvumbuzi ya makazi. Bwana Alexander amesema watu hawahitaji sababu yoyote kutembelea jengo la Gateway, kama anavyoelezea hapa: so have, um, internet access, have, tuna internet tuna kompyuta tuna chai na tuna kahawa. Tuna fursa ambako watu wanaweza kutana bila kujali wao ni nani au wanakotoka, na wawe katika uh, sehemu yenye uh, like starehe uh, ushiriki na furaha. Peter Scanlon aliyeanzisha shirika la Scanlon Foundation mnamo mwaka elfu mbili na moja kwa sababu ya kuza mshikamano wa kijamii naye alipokea tuzo ya mafanikio ya maisha yote. Shirika hilo limetumia zaidi ya dola milioni 12 kwa shughuli na utafiti kukuza tamaduni tofauti, pamoja na kuongoza miradi yake binafsi inayojumuisha kampeni ya kila mwaka kwa jina la Taste of Harmony ambayo huhamasisha sehemu za kazi za Australia kusherekea utofauti. Shirika la wanasheria la Legal Aid ACT nalo lilishinda tuzo ya utofauti na sheria kwa juhudi zake kutoa msaada kwa wahamiaji na wakimbizi mjini Canberra. Kwa miaka mitatu iliyopita, maafisa wa uhusiano wa kitamaduni wanaojumuisha Hassam Hashim wameshirikiana na kitamaduni na kilugha na jamii tofauti kuongeza uelewa wao wa mfumo wa sheria wa Australia pamoja na haki zao. Bwana Hashim ambaye huzungumza Kiarabu, amesema vurugu ya kifamilia na jinsi ya kukabiliana na polisi yalikuwa baadhi ya masuala muhimu kama Bwana Hashim anavyoweka wazi hapa. For example, like sometimes just people they can. Kwa mfano, happen, watu wanadhani kama afisa wa polisi anawauliza chochote wanadhani wanastahili sikiza mara moja bila kujua kama hataki kuzungumza. Wakati huo, anaweza mweleza kuwa nahitaji zungumza na mwanasheria wangu, au kama afisa wa polisi anakuja nyumbani kwake bila ya kibali, anadhani afisa wa polisi anaweza fanya chochote. Jane Campbell ndiye naibu mkurugenzi mkuu wa shirika la Legal Aid Act amesema kazi za maafisa hao zimepiga jeki idadi ya wateja ambao ni wahamiaji na wakimbizi kama anavyoelezea hapa that that bridge, wanaunda daraja hilo kuwaruhusu watu hao ambao ni wanyonge hawa um, na hawajiwezi hususan kwa wakimbizi na wamba hifadhi katika jamii hii, wako katika kitengo hicho kwao, kuweza kupokea huduma za kisheria inawawezesha ina naye. Mtangazaji wa SBS P Madoka alipewa tuzo kwa mafanikio yake katika utangazaji kupitia makala aliyofanya kuhusu mradi wa kujifunza kuogelea wa Watibet. Shirika la habari la SBS lilizindua idhaa ya Kitibet mwaka jana katika tendo la kipekee nchini Australia. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembele tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandaliwa na Rosemary Boja na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS Radio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkoaji Swahili.