Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili Makala like idhaa Kiswahili ya SBS ikiwa na migodi ya migerano, na katika studio tunaye mkurugenzi mkuu wa shirika la Big Mines Empire bwana swasdam hujambo? Niko mzima sana. Salamu na moja kwa moja kutoka mitaa ya Kasabon, tunaye mkali wa kupanguza nzi yes, katika sura za watu, lakini vilevile vile ni mkali wa mashairi pamoja na midundo, ambayo kama mdundo ambao unasikia wa tikd. Bwana timtd mwenyewe hujambo? Baba nikupoa sana Mwanzo kabisa pengine tungeanza kwa upande wako, bwana Timi, mziki umekuendeaje tangu ulipoanza? Ni ulikuwa na matumaini kwamba kutakuwa na mafanikio kama haya ama ilikuwa ni kujaribu bahati? Uh, sisisema ilikuwa ni kujaribu, nilikuwa naifanya kabisa, maana vision ilikuwa na ka, kama iko dak kidogo, itakuwa ngumu, lakini nilikuwa najua siku moja lazima nta make it. Time haiko na time, singeweza kutali, lakini siku moja nilijua lazima itakuja kujipa maana kuna vitu mingi ambazo nimesacrifice, kuna vitu mingi nimecompromise ndio niweze ku, ku realize dream yangu. Pengine mwanzoni hali ilikuwaje, wakati ulikuwa una, una rekodi unajaribu una kuingia pale katika vituo vya redio na sehemu zingine kuwapa nyimbo zako, mapokezi alikuwaje siku ya kwanza? Of course ilikuwa iko ngumu sana sababu first of all uh, redio inataka vitu quality from uh, media inataka vitu quality from both audio na na na, na video s so, unapata kama uko na mapato kidogo ama pesa inaleta shida, ni ngumu kufikia ku, ku, ile standard yenye media inataka ni so, challenge moja uh, unapiga masimu ashukuliwi time tunapeleka mangoma na CD literally uh, inawekwa kwa dustbin, kule unajua, lakini mm, tunaendelea tunaendelea kabisa tunaendelea kusukuma um, Uh, kuna makazi pia nilikuwa nimepewapewa kidogo pale nyumbani na familia, lakini sasa sikuweza kuzi, sikutaka kuzifanya maana nilikuwa naona zinaweza kuchukua time yangu ya studio, so nikakuwa na makanga makanga, sijui mnahitaji eria yenyu donda, hao watu wa uh, kulipisha gari na kujaza gari so that mm, niende studio time yenyewe nataka, uh, na nirudi pia kazi time yenyewe nataka. So nikafanya vitu kama hizo, nikauza mitumba, tulifanya garbage collection ili tu kupata crazy dough, kuweza kupata pesa nyingi kurekodi muziki yenyewe quality poa, uh, na video poa. Na kwa hiyo reason ni ilikuwa nafanya niko onyepo pekee yake ndo nilikuwa naweza kurizio, ndio ina inamaanisha nilikuwa naweza kutoa ngoma hii na, na tangu wakati huo sasa, tunaona kwamba umekuwa jina kubwa katika burudani ya Kenya. Na hali inaendelea kuwaje? Baraka zinaendelea kufunguka ama bado kuna pingamizi hapa na pale? Uh, naweza sema ni nashukuru Mungu sana sababu siko mali nilikuwa, lakini tena bado siko mali nataka kukua, which means daily hustle inaendelea na daily lazima tuendelee kusukuma sababu, um, I think kila siku ni opportunity ya kuendelea mbele na na na na na sky hata sio limit, so lazima lazima tuendelee tu kabisa, we give thanks kwa ile level ile tumefika, mafano na tu support na media personality kama kama mapromoter kina Swazi TV uh, we don't take it for granted but lazima tusukume day day in day out. Life is about moving. Mm. Na pozungumzia swala ya promoter, tunaona kwamba umekuwa na tamasha nyingi sana barani Afrika lakini, yeah. nje hajawa kwa kwa wingi na tunaona mda usio mrefu utakuwa hapa nchini Australia katika tamasha yako ya kwanza, matarajio ni yapi? mm. Uh, matarajio ni uh, full kujiachia, kuwaridhisha mafan, au ndo sana sana maboss kabisa, so lazima waridhike. Hiyo ndo homework enye nipo nayo. so um, watu wakuja waexpect energy, wakuja waexpect fire, wakuja waexpect yani burudani moja hatari ya diket mpya mm. yani. Yeah. Na kuna nyimbo ambazo zitaachiwa ukiwa hapa Australia ama zote ni kuachia ukiwa nyumbani kabla kusafiri, urudi huko uje huko mwepesi? Ni, ni kuburudisha tu. uh, actually, nilikuwa nafikiria naweza kuachia wimbo fulani nikiwa hiyo area, lakini sana sana sipendagi kuspendag watu wakaetu watu wakaetu redi watu wafolo hivi hivi tu watu wafolo watu Mm. Ndio, na video mm. tutapiga video Australia ama zote tuweza kuwa ni, ni nyumbani tu lazima. Yeah, lazima tupige video Australia mm. Pengine kwa kumalizia, yeah, ujumbe kwa mashabiki wako hapa Australia ni upi? Na pengine wale ambao ni waimbaji ama wasanii chipukizi ambao wanajaribu kuingia katika soko lakini kuna milango inafungwa kila mara, ujumbe kwao ni upi? So first of all I want to i thank you golden opportunity sana mafans wangu Australia. I don't take it for granted. I thank you guys for the love, na ni nyinyi nyinyi ndo ndo mnafanya mnafanya na na na hata Australia. So hivyo uh, to all those kukua ambao ni ni wasanii yao they need to um, percent ni uh, um, kitu kama 10% na naendelea ki so, inabidi uongeze na hard work, inabidi uongeze na strategy, inabidi uongeze na vitu zingine tu kibao, connection na discipline. Hizi vitu zingine zina kama zina adapt zinakuweka zina, zina, mahali. Na ya mwisho kabisa ni wakisema uko na bahati, everybody mwenye anasema uko na bahati lazima ajue it is hard work that inakuweka mahali, bahati inakupata hivyo tu. Ushauri mzuri sana asante sana kwa kuzungumza nasi na kila la heri katika safari ya kuja hapa Australia. ja ni ndefu lakini utafika tu. Nashukuru sana na pia nawashukuru sana, mkiendelea hivyo hivyo naona itakuwa sawa kwa siku za usoni. shukran kabisa. Bwana Timida hapo akizungumza nasi kutoka yeah, mitaa ya Kasabun pale akituarifu kile ambacho anatuandalia yeah, hapa nchini Australia atakapokuja kwenye tamasha yake. Nam, baada ya mapumziko mafupi basi, aweza kuzungumzana naye mkurugenzi mkuu wa shirika la Big Minds Empire Bwana Swazdamu ambaye anahusika kumleta Bwana Chimitlat katika tamasha hii hapa nchini Australia. tutaendelea basi na mazungumzo na hali ikiwa ni burudani ndio inaendelea kutanda na kwa sasa tunaye bwana Swasdamu, mkurugenzi wa shirika la Big Man's Empire. Moja kwa moja, maandalizi ya show ya timu yakoje? Lakini pia kuna utata fulani ambao ume, umelipuka sehemu. Tutazungumzia hilo lakini mwanzo, maandalizi yakoje? Uh, maandalizi kwa sasa tuko tunaendelea vizuri sana. maandalizi yako, mm-hmm. ya yako vizuri kila kitu iko kwenye laini, tunaongoja sasa wasanii wafike tu venue. Kila kitu iko sawa yeah. Nasema tuko, ready, sahizi, tuko ready. tu tuko kabisa tunaongoja tu wasanii wafike. Tunajua kwamba Timi ni mtu ambaye ana ushawishi mkubwa sana na na wafuasi wengi hapa Australia na sehemu ya kutosha kuwa, kuweza kuwaingiza wote ndani ama kuna wengine kuna, kuna itabidi watazame kwenye video um, venue ni kubwa mm-hmm. tuko na uhakika kwamba tutakuwa na nafasi ambayo itaweza ku Ku, ku, ku, ku, wote na um, lakini pia huwezi jua so inabidi mtu afike mapema, lakini tunajua venu iko na, na nafasi kubwa ambayo itatutosha ha. Lakini iwapo kwa sababu tunategemea watu ambao wanasafiri so iwapo watu watakuwa wengi, ni vizuri kama mtu anafika mapema, ndio uchukue nafasi yako mapema. Mauzo ya tiketi yanaendelea vizuri yako, ama, ama ni mlangoni yako vizuri, lakini Wakenya sana sana wanategemea sana mlangoni. Tutazame kidogo kwa, kwa, kwa, kwa, <laughs> kwa tu, tu, upande wa swala ambalo limeibuka katika mitandao kuhusu muungano pengine wa mapromota hapa nchini Australia. Kumekuwa na sintofahamu kidogo ambayo imeibuka kwamba ni swala mlisitaji kufanya kazi kwa pamoja, lakini kumekuwa na makundi ambayo wamegawanyika. Swala hilo unazungumzaje? hilo um, ni swala kubwa ambalo tukiweza zungumzia sahizi, sidhani kama tunaweza maliza sasa hivi fu kwa ufupi fu tu ni mm -hmm, kwamba tumejaribu lakini haiwezi haijafanikiwa. mm -hmm, haijafanikiwa kwa sababu um, jambo kama ile kufanya kazi pamoja inahitaji ushirikiano na inahitaji uwazi pia. Kwa hivyo ninapata na, na, na, na, kwamba kuna kuna watu ambao wako na wanatarajia kufanya hivyo, lakini baadhi yao pia hawako tayari, wanaongea tu, wanasema but hawako tayari kufanya hivo kwa sababu nasikia watu wanasema kwamba wanataka tufanye um, sherehe moja pamoja, alafu katika hiyo katika hiyo proses ya kufanya hivyo unapata watu wengine wameanza kufanya vitu vingine ambazo haziko kwenye yale ambayo mnatarajia kufanya pamoja. Kwa hivyo inakuwa ngumu sana, ukiangalia mtu uko na mpango yako ya kufanya, alafu ile wakati ambao mnafikia, mnaleta mawazo pamoja, alafu wote amko kwenye hilo wazo, inakuwa inakuwa ngumu kidogo mm. Yeah. na basi kuendelea mbele, hali itakuwaje? Itabidi mketi mezani baada ya matukio haya kukamilika, ndio mweze kuona jinsi ya kupata suluhu kuendelea mbele, ama ni basi liwe liwalo um, kwa sasa kwa, kwa wiki tatu ambazo zimepita, mi nimekuwa wazi, nilikuwa nimeambia wao kama mnataka tukae chini tuongee tufanye um, sherehe moja, mi nilikuwa sawa, lakini kwa, nafikiria kwa sasa ambapo tumefikia bado tunaweza ongea, lakini nafikiria venye imefikia saa hizi ni dakika ya mwisho, kila mtu wako na wamejipanga kivyao, kwetu tumejipanga kivyetu. Uh, um, mafans pia wamejipanga kivyao, wanajua watu washanunua tiket tayari, wanajua ambapo itakuwa na watu pia me, wamelipia mahali ambapo wanaishi so ukiwambia watu twendeni, huku twende huku, itakuwa ni matarajio tu. Ni maybe kule mbele tunaweza fanya kitu nyingine pamoja mm. Pengine kwa haraka tu, na ambalo ni swali ambalo nitauliza wenzako pia, kizuizi ni kipi haswa? Kizuizi ni um, mawasiliano mm. Mawasiliano kwa sababu unapata ma mawasiliano hayaendi kwenye njia moja unapata mwingine anasema hii, mwingine anasema anasema hii, mwingine anasema hivi, mwingine anasema hivi, alafu kwa yule mtu ambaye hujawahi fanya kazi na mtu, alafu unapata ya kwamba mazungumzo hayaendi jinsi ambavyo mnatarajia inakaa, ina, kana kwamba kuna baadhi ya, ya vitu ambazo zinafanyika ambao haiwezi ikanifikia ama haiwezi kafikia mwingine, wachache wanajua mm -hmm. Na hivyo ndio mi nilifikiria, nil, nil, nilisikia kuwa sikuwa nasikia ni kama niko niko tayari kufanya kazi na pengine kwa kuendelea mbele. Sasa kazi ambazo Big Man Empire inaandaa katika baada ya tukio hili la Bwana Timi ni, ni kazi zingine gani na mashabiki wako watarajia nini? Um, kwa sasa tuko na mengi. Kuna kuna Valentine ambayo inakuja hapa mbele. Tuko na um, vitu ambayo tumepanga na kuna wasani msanii ambayo angekuja hii rugby sevens lakini hawakuweza kufanikiwa. Kila kitu yao imetayarishwa au watakuja mwezi wa tatu, alafu kutakuwa na Easter holiday pia, tutakuwa na msanii pia ambaye atakuwa anafika. Kwa hivyo vitu nzuri imepangwa, na kila kitu mikakati nzuri zimepangwa, na tuko tayari kufanya kwa watu waende mifuko vilivyo. Yeah, sasa inabidi lakini, sasa unajua kazi um, rugby sevens ndio imekuwa changamoto. Ile ingine haina shida, hiyo tutapanga, si lazima lakini hii imekuwa na changamoto kwa, kwa sababu ya Wakenya tulikuwa tunafikia, tunaweza, tunaweza weka pamoja Wakenya. hmm. Neno la mwisho kwa mashabiki pamoja na Wakenya wenzako hapa ni gani? Neno la mwisho ni kwamba um, Wakenya tunajua tuko wengi hapa, na nawashukuru sana kwa wale ambayo wamekuwa wakitusaidia kila mahali tunafanya um, event na wao wanakuja, tunashukuru sana sana sana. Nawambieni na tu bado tukae na huo umoja, tutaendelea hivyo hivo tu. Ushauri mzuri na asante sana kuzungumza nasi, lakini kwa mwisho, uh, show itakuwa wapi na mawasiliano, watu wanaweza kuwasiliana nawe vipi kuhusu tiketi pamoja na kuweza kukutana na bwana Timi yetu? um, itakuwa uh, Bankstown ni dakika moja kutoka kwenye kituo cha, itakuwa hapo hivo inaitwa Himalayan Emporium Bankstown. Mm, na, na maelezo kamili lizapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au Swahili. Lakini kwa sasa, bwana s, shukran sana kuja studio na pamoja na kuweza kufanikisha mazungumzo na bwana Timmy nam. Asante sana, nimeshukuru sana <tiple> <tiple> Kilicho na mwanzo shatikiwa na mwisho, nasi tumefikia tamati makala ya leo. Hadi tutakapoonana tena Jumanne, tuwatakia usiku mwema na siku nyema kokote mnakotusikizia. Tuachana kibwa hiki cha bwana Timtat akishirikiana na Spice Diana kitwacho ovi sana. Kushukrani kwa bwana tim tdat pamoja na Bwana Swazdamu kutoka Big Mmpi kwa kufanikisha makala ya leo, na nyote mao metusikiza, asanteni. Na tembeleni ukurasa wa Facebook, Facebook com kwa juu SBS Swahili, pamoja na tovuti yetu SBS cu mkoa juu Swahili kwa makala ya ziada pamoja na taarifa ya ziada kuhusu tamasha hiyo ya Timtdat. Alamsik. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.