Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS nam karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tuko uwanjani na baadhi ya mashabiki wa timu ya Shujaa, ya timu ya taifa ya Kenya. Pengine tuneanza na hali ambayo imekuwa katika uwanja wa Paramata, ambapo Kenya imekichapa na Wales, walikuwa wameshinda lakini katika dakika mwisho wakashindwa, wakacheza na Fiji wakashindwa, na sasa mechi dhidi ya New Zealand nayo ni kama imeelekea katika matokeo ambayo hayajatarajiwa. Kama shabiki wa Shujaa, mechi hizi za Sydney umezionaje? Ah, uh, kwa kusema kweli mechi za Sydney zimekuwa si mbaya, sipokuwa wachezaji wamejikakamua, wamecheza vizuri, sipokuwa tu kupata matokeo ya yale tulikuwa tunatarajia. Tulikuwa tunahofia timu ya Fiji tu, lakini inaonekana pia zingine tumepata kisogo. Kwa hivyo, kwa wakati huu imekuwa ni Sydney hatukucheza vizuri sana, lakini wachezaji wanajikakamua kweli. Kama shabiki umeona, pengine uzoefu ulikuwa wapi? Kwa kusema kweli, a, a, a, kwenye timu wamecheza wame vizuri. Tulikuwa kwa pool ya timu zenye zilikuwa kali sana kwenye huu mchuano. A, kidogo ilikuwa ni kama mchezo wa jana. Vijana walicheza vizuri, wakafanya makosa, na tulikuwa tuna, tuko mbele tuna, tunaendelea, tuko mbele ya timu lakini wamefanya wame wame wale waliweza kufanya. Bwana Hassan, mechi za leo umezionaje? Unaweza kuzungumzaje vile timu imecheza? Uh, mechi sofa ziko, ziko nzuri ziko sawa, mashabiki wako wengi, lakini pia kwa upande wa timu yetu ya Kenya tungeomba watu wa Kenya wenyewe watangaziwe waweze kuja kushangilia timu yao ndio iweze kuche, kucheza na na nguvu kabisa, iweze kuwa na namba nzuri kwenye u, u, katika hii taarifa ya rugby sevens. Lakini kuna ile shida inawaka, naoa inawakabili wa, wachezaji ni kwamba ni hali ya anga. Wakati wa mchezo wa rugby sevens huwa na joto sana, na wao hawajazoea joto kama hili joto wa jingi, so ni pia wawe kama kuji, wangeweza kuji train ama kwenda katika kujitayarisha kwa mazoezi kwenye pahali kwenye e, hali ya anga ambayo iko sawa na hapa na, lakini timu zote zimecheza katika uwanja ule ule, mazingira yale yale. Uh, ni kweli kabisa ndio, lakini wale wa wanajitayarisha inaonekana timu yetu iko uh, na wa, wachezaji wazuri, lakini wanatakiwa wajitayarishe hali ya anga, waende wajitayarishe wa wacheze kwenye uh, hali ya anga ambayo iko sawa na hapa, wajitayarishe nayo, wakija hapa waweko tayari na kulingana na vile walicheza New Zealand ambapo walikuwa namba nane katika timu zote ambazo zilicheza, na lakini hapa sisi tunaona pengine hali imekuwa ni mbaya zaidi kuendelea mbele. Ushauri unaweza ka hapa ni upi? Ingekuwa na fursa kuzungumza na wachezaji kama shabiki, ushauri ni upi ambao ungewapa? Ningewashawishi wachezaji wafanye wa mazoezi sana na wawe na hali ya discipline yao iko juu, kwa sababu kama game za juzi tumekosa kwa sababu ya kama zile kadi tulipopawa. Wawe na discipline na wafanye, wawe na uzoefu katika mchezo, watapata kupata matokeo ma, mazuri kabisa. Asante sana bwana Hassan kuzungumza na. Asante Asa, sana shukrani sana Asante. Tuendelea kuzungumza na mashabiki wa timu ya Shujaa, timu ya taifa ya Kenya ya mchezo wa raga. Kwa upande wako umeonaje mchezo wa Kenya jana na leo wa Kenya leo? Wamecheza game nzuri, wamejaribu, joto la Sydney ni kubwa, na kwa hali hii ya hewa wamefanya vizuri leo. Wamepambana kabisa kwa mchezo wao na New Zealand, yani wameweza hata kuzuia hakuja ha, kuwa na goals mingi na tunatakia ushindi, hata kama saa hii wanakaa kama wako chini, wamejaribu wamecheza vizuri, na hongera kwao. Nini ambacho e, kilikufurahisha zaidi kuhusu mchezo wao? Ile imenifurahisha sana ni kuwa vijana walikuwa nakaa gagari, wanakaa wako chonjo, wamefanya vizuri, yaani wamejaribu, na kwa ile bidii wameweka, ilikuwa wanaonekana wamejitayarisha vizuri kuja mchezo wa leo. Na katika mashindano mengine ambayo watashiriki, ungependa kuona nini kutoka kwa timu ya Kenya? Tungetaka wa, wa, wa practice vizuri, waongeze nguvu yani waataki kabisa, ndio angalau waendelee ushindi na wasonge mbele, na siri zenye ze zimebaki. Asante sana. Asante sana pia, tueleze michuano ya Sydney kulingana na ile ya Hamilton, umeonaje, na ni hisia gani ambazo unarudi nyumbani nazo baada ya kuona timu ya Kenya kucheza? Uh, kulingana na maoni yangu, naona timu ya Kenya imejaribu sana kwa sababu hali ya hanga huku si sawa na nyumbani, na Kenya wamejaribu kulingana na timu nyingine, afadhali Kenya imescore at least, so kama sisi wa Kenya tunajihisi Tuko proud, proud we are of the Kenyan team. Let them try next time. Watu wengi wanasema hali ya anga lakini timu zote zimecheza uwanja mmoja. Si kusema kwamba upande mmoja ilikuwa baridi, nyingine joto zaidi. Sikatai, lakini Kenya kulingana na hapa size tuko, is it 36 degrees Celsius? Eh, Kenya hali ya anga hapa na Kenya ni tofauti. Pengine wakija hapa wa train before game, pengine itakuwa itakua afadhali. Ni nini ambao ungependa kuona katika mechi zingine na mashindano mengine ambao watashiriki? Wajaribu kuzidi ya hapo, ndio boss. Uh, kwa upande wako, maoni ni gani kuona kuwa siku ya leo timu ya Kenya imejaribu? Uh, tunasema ni hii joto tu ndio imekuwa shida kidogo kidogo, tu tutafika siku imoja, yeah, lakini leo yeah, tumeridhika na vile wameperform, wamejaribu. Uko uh, tarajia pengine kuona wakisonga mbele zaidi kuliko vile walikuwa kule New Zealand, ama ni Uko sawa vile ukumenda, nilikuwa uh, natarajia tufika hata ka semi final this time but yeah, but next time itakuta uh, yeah. Tuko na mmoja wa mashabiki wakubwa wa, wa timu ya wa Shujaa, bwana Chalo. Michuano ya Sydney, umeionaje? Joto imetulemea lakini, sti, m, kila mtu anasema joto, lakini New Zealand hawakucheza ndani ya barafu. So kote kulikuwa na joto moja. Timu imerudishwa iko poa kwa kwa, kila mchezo lazima kuna mshindi na, na, you have, la, lazima tukubali kushi, like hatuwezi kasirika kwa kushindwa, tuendelee tuendelee tu mbele uh, maybe tuko na mchezo mwingine moja tu, tupate tupate point kadhaa. Baba mdogo umeonaje mchezo wa no Kenya, umependa nini kwa timu ya Kenya number 7 la, Nini ambacho ungependa kuona katika pengine mashindano yajayo maana tunaona kama safari ya Kenya imeisha katika mashindano ya leo. Ah, sijui bana. Inabidi tujitahidi bana. Tumelemewa, tulikuwa vizuri lakini unajua mambo tu ya siyasa. Siyasa gani uwanjani? Hamna siyasa uwanjani. Inakuwa ni saba kwa saba. Hakuna mambo ya siyasa. Saba kwa saba, saba. Asikubali kushindwa si mshindani. Tumeshindwa, tumekubali yeah. Saa tunabidi turudi kwa drawing board, tujueni tabadilisha wachezaji. Wako wako salama saa, it's all about to improve tu yeah. Tunaona kwamba kuna mchanganyiko wa uh, tuseme uzoefu na vijana katika ya timu yeah. Ungependa kuona vijana wengi zaidi wakiingizwa kwa timu ili ku, ku, kuadaa kwa mashindano yajayo ama waendelee? Yeah. Vile wako sasa, vile wako ndio sawa, hiyo kumix the old now up here Ndiyo wa, wadogo ndio wakuwe na hiyo uzoefu wakiwa pengine miaka ingine na kuza mbili, sasa tutakuwa tuko sawa, na tunaenda Olympics, so tuna hope atafanya vizuri Olympics. Sasa kulingana na vile umeona mchezo wao hapa yeah. una matarajio makubwa katika Olympic ama ni, ni, ni kwenda tu tushiriki tu? niko nayo tulishinda, hatujapigwa bao mingi na New Zealand and it's a strong team, tulishinda South Africa pale Hamilton, so wako atuko atuko sure vile wako, lakini wako hivi hivi hivi, so tunatarajia wakienda watakuwa wakicheza hii this whole series. Olympics zikifika watakuwa wamesha kuwa na hiyo teamwork tmk, wataperform better yeah. Safi. Na ujumbe kwa mashabiki wenzako ambao wengi ni kama wamevunjika moyo, lakini hata kuja pengine matumaini, wamekata matumaini, nawambia asiyekubali kushinda si mshindani, so waendelee tu hivyo hivyo, tuwasupot, tutashinda. Asante sana, shukran. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.