You're with SBS Radio. Utamaduni wa kunywa Australia umesababisha kampeni mpya ya kunywa salama ambayo inalenga kuelimisha wahamiaji kuhusu wa hatari za matumizi ya pombe na jinsi ya kufanya hivyo kwa usalama. Ikidhaminiwa na kitengo cha afya Victoria na kusimamiwa na idara udhibiti wa pombe na madawa kulevya, ushirikiano wa mradi huo umetoa mfululizo wa video e, katika lugha saba e, kusaidia jumuiya za wahamiaji kuelewa vizuri njia za unywaji salama. Kate Nash e, kutoka idara ya udhibiti wa pombe na madawa ya kulevya anasema Australia ina kampeni za kunywa salama, zote zimefanywa kwa Kiingereza, ambayo ni lugha ya pili kwa wahamiaji wengini we so really ni muhimu sana kupata ujumbe unaozungumza kwa lugha yetu. Kwa hiyo tunazungumza kwa lugha halisi tunaozungumza, lakini pia tunasema lugha yetu kwa mtazamo wa kiutamaduni na mtazamo tulionao, na nadhani kuwa hapa Australia kwa kweli hatukuwa tumejumuisha jamii zetu zote katika baadhi ya mazungumzo hayo. Video hizo zilifanywa kwa kushauriana na wanachama wa jamii za Kihindi na za Kimiyama za Australia ili kuhakikisha kuwa wao wanaelimisha vya kutosha tofauti za utamaduni wa kunywa pombe. Afisa wa kitamaduni wa idara ya madawa ya kulevya na pombe, Dot Tsang Tang Ning, amesema uwepo na msisitizo juu ya pombe nchini Australia ni tofauti sana na jumuiya nyingi zinazohamia Amesema katika jumuiya ya Kimiamia kwa mfano, pombe siyo sehemu za utamaduni. Kuwa mwanachama wa jumuiya ya Chin au Miama na kufanya kazi na jumuiya hiyo, jumuiya hii ni jumuiya yenye upendo na ni watu wa kanisa sana, na hakuna ujuzi eh, kuhusu madhara ya pombe ndani ya jamii. Kutokana na tofauti ya kitamaduni, wahamiaji wengi hawana ufahamu juu ya madhara yanayoletwa na unywaji wa pombe. Makamu wa rais wa shirika la Indicare Andi Shom anasema hakuna mipango yoyote ya elimu nchini India kwa sababu kuna unyanyapaa mbaya sana unaohusishwa na unywaji pombe. Anasema kwamba ina maana mara nyingi watu hawataki wa msaada ikiwa wana tatizo la ulevi. Yeah, alcohol is something a bit frowned. Kwa kawaida India, pombe ni kitu uh, kidogo hivi hivyo. Hata kama kuna maswala ya pombe, tabia ni kwamba huwa tunanyamazia au kuto ya shupalia. Australia, karibia asilimia saba ya magonjwa yote na majeraha huwa yanahusishwa na matumizi ya pombe, wakati takwimu za mwaka elfu mbili na kumi na tisa zinaonyesha wa Australia kwa wastani wanakunywa kwa kiwango cha chini tangu miaka ya 1960. E, kama jamii Australia inabaki katika nchi nane za juu zinazotumia pombe duniani. Kate Nash anasema kukubalika kwa utamaduni wa Australia wa unywaji pombe kunafanya muhimu zaidi kuhakikisha mipango ya elimu inapatikana kwa kila mtu. Kila jumuiya nchini Australia inaathiriwa na madhara ya pombe ya. Hakika ni jambo kubwa likija suala la majeraha, magonjwa yanayozuilika, ajali, ajali za gari, lakini tulikuwa hatuna mfumo mzuri sana na tunahakikisha kwamba kila jamii inaweza kupata taarifa za kuaminika na mbinu bora za kuzungumzia uwezo wao, na kwa kweli kujenga ujasiri wao ili kuepukana na madhara ya pombe, alisema Ketnesh. Video za kampeni ya za elimu zinafundisha watazamaji jinsi ya kupima kiwango cha unywaji, madhara ya pombe kwenye mwili, pamoja na faida za afya za kunywa kidogo. Na matumaini kwa kufanya video hizo ziweze kupatikana kwa urahisi mtandaoni kwenye tovuti ya idara ya madawa ya kulevya na pombe, na jamii nyingi za wahamiaji Australia nzima zitajifunza ukweli juu ya pombe na jinsi ya kunywa kwa salama.