Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, uko na Migode ya, ya Migerana. Tukuletea makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu, anwani ikiwa ni sbscomau mkwa juu swahili. Kama kawaida, wazapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebookcom mkwa juu SBS swahili. Lakini kwa sasa basi, tuangalie swala zima la kubinafsisha mfumo wa visa za Australia. Wataalamu wa uhamiaji wameonya kuwa mpango wa usindikaji wa viza nje ya mifumo ya sasa wenye thamani ya mabilioni ya dola unatishia uadilifu wa mfumo wa uhamiaji wa Australia. Idara ya masuala ya ndani imesisitiza kuwa hakuna ajira zitakazopotezwa, ila wakosoaji wa mpango huo wamedai kuwa hatua wa hiyo haifanyi chochote kushughulikia maombi ambayo yamewasilishwa tayari. Maombi ya viza yanatarajiwa kuongezeka hadi zaidi ya milioni 13 kila mwaka kufikia mwaka elfu mbili ishirini na nane na idara ya masuala ya ndani imesema kwamba hali hiyo imeiacha bila uamuzi mwingine isipokuwa kuondoa usindikaji wa viza chini ya usimamizi wa idara hiyo. Serikali ya shirikisho ina mpango wa kutumia dola milioni 80 kuunda inachoita kwa kimombo mfumo wa Global Digital Platform. malisa galiti kutoka idara ya masuala ya ndani amesema madokezo yoyote kuwa ajira zitapotezwa kwa sababu ya mageuzi haya si sahihi. Huyu hapa akijibu swali katika kikao cha seneti. Well, um, Senator, uh, Senator, kwa mujibu wa kauli zetu za umma ambazo hazijabadilika, uh, si sahihi. Nia yetu um, ni kwamba hatutapoteza mfanyakazi yeyote kwa sababu ya kutekeleza mpango huu la muhimu platform. Ni kwamba tuna kazi um, ya ziada kwa wafanyakazi wetu kuliko inavyodhaniwa than, um. John Harrigan ndiye rais wa kitaifa wa taasisi ya uhamiaji ya Australia maarufu kwa ufupi kama MIA, amesema kuwa shirika lake haliungi mkono utekelezaji wa mpango huo kwa sababu Hatungi mkono ubinafishaji wa mfumo wa viza. Kuna mvutano wa asili kati ya usalama wa mipaka, ubinafishaji na biashara ya michakato ya uhamiaji, au kimsingi kuna mvutano kati ya uadilifu na faida. Shirika la MIA lina wasiwasi sana kuhusu biashara ya usindikaji wa viza. Wazo la awali la mfumo wa kidijitali una makosa, na serikali hii inakosea kuendelea na utekelezaji wake. Katika kikao cha kamati ya seneti ya kisheria na maswala ya kikatiba, Michael Tal kutoka chama cha jamii na sekta ya umma alizua wasiwasi kuhusu zabuni ndogo ya mkataba huo, akisema kwamba The very Nadharia inayosimamia nadharia ya kuhamisha huduma nje ni thamani kwa dola ya walipa kodi. Ubora na thamani kwa dola za walipa kodi kuja kupitia ushindani. Kile ambacho tunacho hapa ni mkataba wa thamani ya dola bilioni tisa ambayo imewavutia wanaotaka tenda hiyo. Tunadhani hiyo haitoshi kwa upeo wa mkataba wa aina hii, alisisitiza. Kuna wasiwasi pia kuwa kubinafsisha mchakato wa kuomba viza kunaweza sababisha kwa baadhi ya wanaoomba viza kunyemwa. Melissa Donnelly kutoka chama cha jamii na sekta ya umma amepinga mpango huo kwa kuulinganisha na mfano wa Uingereza. In the UK, visa privatization has resulted in price gouging of visa applicants. Nchini Uingereza, ubinafsishaji wa mfumo wa viza umesababisha wanaoomba viza kulipishwa hela nyingi. Wanaoomba viza wananyanyaswa wanaotoa huduma hiyo wanatumia hatua za kuchelewesha kwa muda mrefu kama mbinu ya kuongeza kasi ya kuhudumiwa kwa gharama ya juu. Uwepo wa mbinu ambapo watu ambao wanaweza lipa hela nyingi zaidi kupata huduma bora ni kinyume cha matarajio ya jamii kwa jinsi huduma ya umma inastahili tolewa, alisema Bi Donelly Michael Waite kutoka shirika la kimataifa ya umma. Naye pia ametumia Uingereza kama mfano ya jinsi kubinafsisha mchakato wa usindikaji wa maombi ya viza wanaweza waathiri waombaji wa, wa viza hizo gharama kwa wanaombea viza nje zimeongezeka kati optional ya asilimia 14 na 72 kulingana na aina ya viza. Pia kuna huduma ambazo which unaweza chagua zenye thamani no kati ya paoni 500 hadi 1000. Huduma hizo ambazo zimepatwa kuwa zina manufaa madogo au hazina manufaa yoyote ni mfano ulio wazi kuhusu kuzingatia faida juu ya udhibiti wa ubora dr Abul Rizvi ni naibu katibu wa zamani wa idara ya uhamiaji, amesema, nia ya faida inahatarisha uaminifu wa mfumo mzima wa uhamiaji, na gharama halisi kwa swala hili naamini ni kupoteza udhibiti wa mfumo wa, wa visa kuna hofu pia kuwa hatua hiyo inaweza ondoa utu kwa mchakato wa viza, ukizingatia hatua 28 ambazo zinahitajika kuidhinisha viza ya wanafunzi, hatua moja tu ndiyo itasalia na idara ya mambo ya ndani. Licha wasiwasi huo kuwekwa wazi, Malisa Goliti kutoka idara ya mambo ya ndani amesisitiza kuwa usindikaji wa viza hautakuwa mfumo unaofanyiwa tu kupitia kompyuta. Maamuzi ya kukataa au maamuzi yanayoondoa haki yatatolewa tu na maafisa wa idara. Maamuzi hayo hayatatolewa na no kompyuta, alisisitiza Bigolity. Hata hivyo, wanaharakati wamesema kuwa mageuzi na uwezekano wa gharama zinazoambatana nayo yataathiri wale ambao hawawezi mudu gharama hizo, ambao ni waomba hifadhi wenye uwezo mdogo. Sarah Dell kutoka huduma ya ushauri wa wakimbizi anafafanua zaidi. Maamuzi yanayohusu masuala ya ulinzi ni nyeti zaidi na wateja wana mahitaji tofauti, kwa sababu wamekimbia mateso violence, pamoja na vurugu zingine. This is not an area that is, hii si sehemu ambayo inaeleweka kwa urahisi bila mafunzo muhimu na haifai kwa mpangilio wa kibiashara wa kuweka alama kwenye boksi licha ya malalamishi hayo yote, serikali ya shirikisho inataka mfumo huo utakaoongozwa na kampuni binafsi kuwa mtandaoni kufikia mwaka ujao. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu anani ambayo ni SBSCo au mkwa juu Swahili. Makala yaliandaliwa na waandishi wetu Matt Conlan, Brett Mason na Gode Migerano. Waendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.