Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju Swahili. Na tunajua kwamba mahindi meupe ni matamu na wengi kutoka maeneo tunakotoka wanayopenda, lakini wengi wanapenda zaidi unga wake. Kuna wazo la kuweza <laughs> kuna wazo la kuweza kuandaa vifaa vya kuweza kwa, mnasaga, mnavuna, mnasaga, kisha mnaweka kwenye paketi na, na kuuza, ama tutaendelea kutegemea zile ambazo zimeletwa tok kutoka ng'ambo? Tunalenga hiyo, tunalenga hiyo, tunasema juu watu wa kutoka Afrika wanapenda hii wanapenda hii ugali ugali, mm-hmm. ugali ama sima na tunasema hiyo, hivi karibuni watakuwa wakikula sima kutoka Sheparton. Kabla tumalize mazungumzo haya ni, yeah, kipi ambacho umejifunza kupitia safari hii yako ya ukulima hapa nchini Australia, na ni nini ambacho unaweza kumweleza yule ambaye anafikiria pengine, na mimi ningependa kufanya ukulima, hata kama si kwa kiwango ambacho wewe unafanya cha hekta nzima, hata kama tu ni ni pale nyuma ya nyumba? Ni nini ambacho unaweza ukamweleza huyo kwa yale ambayo umepitia, kwa ama kwa yale mafunzo ambao umejifunza? Uh, ile kitu naweza sema ukiamua kufanya kitu jaribu. Hata kama, kama ni kidogo hata kama ni hiyo hiyo backyard anza hiyo. Kama nikianza ni nilisema, ule mtu alimenifanya nirudie ukulima alikuwa anafanya kwa kwa backyard yake. Kwa hivyo kama unataka kulima anza hapo na uta, utaona manufaa yake, na pia itakufanya utakuwa na kitu ya kufanya wakati hauko kwa ile kazi ya Tuseme kama ile umezoea, ile umeajiriwa, utakuwa na kitu ingine ya kuangalia pachamba na kwa maidi yako itakuwa kitu kubwa. Lakini ni kidogo unafanya, lakini kwa maidi yako unaona ni kitu kubwa, inakusaidia hata wewe kuwa na makini ya ile kitu unafanya. Alafu kuna vitu zingine watu au, mimi sikuwa na na realize, na kumbuka wakati tulipanda mwaka jana, mtoto wangu aliniuliza Wakati mahidi imemea tu hivi, akaniambia dadi, iko tayari. Mimi nilishagaa, mimi nikasikia juu, nilikuwa na nafanya assumption yeye yeah. Yeah, anajua mahidi vile inakuwa. Nikamwambia sasa, i observe mpaka ikue kubwa, nitakwambia ikiwa tayari. Kwa hivyo hawa watoto wetu wanaelewa vile hata kukua kwa vitu inaendaje. Inapia, wawo, Afrika, hey, maidi, iu na pia wengi wao wanakienda Afrika wanajua, hey hii mahindi inakuzuanga hivi na hivi. Sasa watoto wangu sio wapya na mambo ya kulima mahindi mm. Kwa hivyo inaupatia yule mtoto nafasi ya kujua kama kitu practical, kitu ameona na macho hivi, vile imeendelea vile inakua, inawapatia hiyo nafasi ambayo awezi pata sometimes awezi pata Australia na mmoja ya swali ambayo limetumiwa hapa ni, na, ni kama sitasamiwa bila nisipouliza, je, kuna mpango kuweza kuingia kupanda pengine maharago ama hata sukuma wiki? Tutajaribu kama saa hii kwa hii hii mavuno, lakini nimepanda laini tatu ilikuwa ya kujaribu. Kuna ma, maharago inaitwa black beans, tumejaribu tunataka tuone vile itakuwa, na ikikuwa mzuri, hiyo tutapanda tuta next year na hiyo tu ni, ni mipango tu, lakini hata kuna vitu vingine watu wangetamani kukula kama mihogo eh, lakini hiyo bado hatujafikia hiyo, lakini tuna tutafikiria, tuta, tutafanya hivi karibuni kuona mm. Vile itakuwa na wale ambao wanasikiza mazungumzo haya wangependa ku, pengine kuwasiliana na wewe kuweza kupata kionjo cha kazi ambayo wanafanya, wanaweza kukawasiliana na wewe vipi? Aa, kwa Facebook wanaweza nipata kwa Paul Irungu, na pia kwa simu yangu ya dununu ni sufuri nne saba sufuri tatu saba tisa moja tisa moja na kwa m, kwa email ni pawa irungu p a w a i r u n g u at gmail dot com. Ha, vizuri kabisa wapo watakupata naweza kupata, na kupata sampuli ya kazi yako yeah. Ni saa zote kama meseji yako nitakurudishia. Hatimaye kile ambacho unatazamia katika tuseme miaka mitano ijayo kwa kazi yako ya ukulima, ndio utakuwa unafanya kwa wakati wako wote, ama itakuwa ndio bado sasa, ndio una, umewapa wengine kazi ya kuwa wana, wanapiga majembe pale Wacha niseme kwa miaka ingine tano, sisi tunatarajia tutakuwa na kiwanda ya kutengeneza unga. Hiyo ndio hatimaye, tuko na malengo hiyo, na kusema hivyo, hiyo itatupatia nafasi hata kupatia vijana wetu ajira. Kwa hivyo juu pale kama tum, tuko na kiwanda ya kutengeneza unga, tutapata tunataka watu wa kufanya milling, watu wa kupaki na nini na pia hata hiyo transfer. Kwa hivyo tuna- tunaona tunaangalia picha kubwa tabidi, mwangeze, eh, ikari, ile iko mbele yetu, kumaanisha itabidi sasa muongeze shamba ile. Eka moja sidhani kama itatosha kuweza. Sasa tuko kwa sasa tumefanya karibu eka saba ile mm, iko kwa sasa ile mm -hmm. tumefanya tayari. Kwa hivyo tuseme next year pia tuna, tunaweza kufanya labda ishirini ama zaidi na sasa hiyo itatupatia nafasi ya kuwa na ile mahidi ya ya ziada tunaweza siaza. Bwana Paul Irongo, asante sana kuzungumza nasi na kutueleza kile ambacho unafanya katika jamii ni kazi kubwa ambayo wanatendea jamii pale Sheperton, na tunasikia hata Sydney imefikia ime, ime tayari kazi yako imefikia. Kwa hiyo tuendelea kutazamia kazi ambazo unafanya na jinsi unaendelea kuinua jina la watu kutoka mashariki ya Afrika na Afrika ya kati pamoja na mwongozo ambao unawapa kuweza kujisukuma mbele na kuweza kuweka bidii kwa yale yote ambao unafanya. Naam, Bwana Paul Rungu hapo akizungumza nasi kuhusu kazi zake za kilimo pamoja na wanaharakati wa jamii. Mengi zaidi kuhusu kazi yake pamoja na kuwasiliana nayo hapo: ungependa kuwasiliana naye, tembela tovuti yetu sbs.com.au, mkwa juu Swahili, ambako utapata maelezo yote kuhusu bwana Paul Rungu. Uendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.