SBS Radio. Mwongozo wa makazi, maelezo, maswala na riwaya kuhusu maisha nchini Australia. Mamlaka ya zima moto nchini wanajiandaa kwa msimu wa moto wa misitu. E, Captain Philip Townsend e ni anafanya kazi ya kujitolea katika mamlaka ya moto nchini CFA, e, kitengo cha Keysborough Fire Brigade huko Victoria, anasema unapaswa kuanza maandalizi yako e, kwa uangalizi rahisi. So, have you got a pump? Sea, on, if, if e, kwa hivyo una pampu, unaweza kurusha maji kwenye paa lako ikiwa uko e, chini ya shambulio la mabaki ya matawi na magome hivi au shambulio la moto? Je, e, ipo sehemu ya uokoaji wa moto wa kijamii karibu na nyumba yako? Una mpango wa uokoaji Nyumba iliyoandaliwa vizuri ina nafasi nzuri ya kuepuka janga la moto wa msitu au shambulio la magome na mabaki ya matawi. Kuna vidokezo kadhaa vya msingi vya matengenezo ya kuandaa nyumba yako. E, safisha mifereji ya maji ya paa lako kuondoa majani na matawi, rekebisha uharibifu unaoweza na karibu na nyumba ya. Weka mfumo wa kunyunyizia maji kwenye mifereji ya juu ya paa Ziweke nyasi ziwe fupi na bustani zitunzwe vizuri. E, kuwa na mipira ya kumwagilia mirefu ya kutosha e, kufikia kuzunguka nyumba yako e, Captain uh, Philip Townsend wa CFA e, pia anasisitiza umuhimu wa kuwa na mpango wa uokoaji ikiwa unaishi katika maeneo yaliyoathiriwa na moto wa vichaka. Kile ambacho watu wanapaswa kuangalia ili kufanya nyumba zao kwa salama ni kusafisha mifereji ya maji ya paa la nyumba. Sasa fanya hivyo kabla ya msimu wa joto kuanza. Safisha mifereji ya maji kabisa, toa takataka yoyote ya paa, matawi madogo ya miti, vyovyote kama hivyo. Pia nyasi ndefu zikatwe. Kuwa na mpango wa uokoaji. Kama nilivyosema hapo awali, hakikisha kwamba kila mtu katika kaya yako anajua mpango wako wa uokoaji, fanya mazoezi yake kama itakubidi, anasema mamlaka ya moto. Katika jimbo na wilaya hutoa mpango uliopendekezwa wa uokoaji kupitia tovuti zao Corey, E, katika Victoria tuna sera inayoitwa kuondoka mapema. Pia unaweza kuita mpango salama wa kujiokoa na moto wa vichaka. Sasa kwenye tovuti ya CFA unaweza kupakua mpango na unaweza kuunda kuendana na nyumba yako mwenyewe, na nakwambia vitendo kuelekea moto wa misitu inaonyesha vitendo wakati wa msitu wa moto na vitendo vinavyoongoza siku za hatari ya moto na vitendo kwenye siku za hatari za moto katika tovuti hiyo. E, kuwa na kiti yako ya dharura inamaanisha kuwa na ufikiaji rahisi wa vitu ambavyo vinaweza kusaidia ikiwa unahitaji kuondoka haraka. Weka kiti yako kwenye begi linalozuia maji, e, katika eneo ambalo ni rahisi kufikia na ambalo familia nzima inajua. Vifaa vyako vya dharura vinaweza kujumuisha kiti ya huduma ya kwanza na mwongozo, nyaraka muhimu, vitu vya thamani na picha fedha, kadi za ATM, kadi za mkopo, simu ya mkononi na chaja, dawa na mahitaji maalum. Ukiombwa uondoke, Captain Philip Townsend anasema fuata ushauri pia. Nitaka kusema juu ya jambo hili. Ikiwa unapata mtu akigonga wa mlango wako akisema ni wakati wa kuondoka, hatufanyi kama kitu tunachopenda kufanya. Tunafanya hivyo kwa sababu nyumba yako na mali yako na maisha yako yapo hatarini. Kwa hivyo, ikiwa mtu anakuja na kugonga mlango wako, kubali jinsi ilivyo na uondoke mapema. Nchini Australia ukadiliaji wa hatari ya moto wa misitu hutolewa wakati wa msimu wa moto katika siku ambazo matokeo ya moto yanaweza kuwa ya juu sana kupita kiasi. Kamishina wa moto wa serikali anaweza kutangaza siku ya moto mkali sana. Katika siku hiyo, hakuna moto unaoweza kuwashwa wazi na vibali vyote vya moto vinasimamishwa. Luteni wa kwanza wa CFA Stewart Maltils anaeleza zaidi. Kabla ya kwenda kwenye eneo, unahitaji kukagua viwango vya hatari vya moto kwa siku hiyo serikali itaweka vitu ambavyo huitwa siku ya kupiga marufuku jumla moto. Kwa hivyo kimsingi, namaanisha nini? Unachokisema, siku hizo ni hatari sana kwako, eh, kuwa na moto. Kwa hivyo usiwe na moto wote, kile wanachokiita kwenye eneo la wazi. Kwa hivyo kama moto wa kuota kwenye kambi, au moto wa kuni kuchomea nyama, au moto wa kuchezea au kitu kama hicho kwenye mandhari, kwa sababu ni hatari ikiwa hali ya hewa ni ya joto sana, e, kavu na upepo cheche kutoka kwa moto wa kambini, moto wa kupikia au vipande vya sigara vinaweza kuenea haraka na kusababisha uharibifu. Ofisi ya mtaalamu wa hali ya hewa ya moto Clavielo amesema jinsi viwango vya hatari vya moto vinavyoweza kuhesabiwa, anafafanua. These fire danger ratings are based on... Viwango hivi vya hatari ya moto vinategemea na utabiri wa hali ya joto, vifaa vya unyevu unyevu mwingi na kasi ya upepo, na vile vile misitu au aina ya mafuta ya nyasi inayofanya, e, katika mazingira hayo. Kwa hivyo ni kipimo cha ukame. Hana Menez, ni muuguzi katika huduma ya watu walio watu wazima walio na majeraha ya moto kutoka huko Victoria, anasema majeraha ya kuchomwa na moto ni ya kawaida kati ya wanaume wenye umri wa miaka 15 hadi 35 unaosababishwa na vimiminika vinavyowaka kuongeza kuongezwa wakati wa uchomaji nyama. So, 70% of our patients are young male. Um, kwa hivyo um, asilimia 70 um, ya wagonjwa wetu ni vijana wa kiume. Tunaona pia makopo mengi ya aerosol yanaweza kulipuka pia. Kwa hivyo matukio yanahusishwa na, na uchomaji nyama. Mara nyingi watu wanapenda kuweka vichocheo kwenye kuasha moto wa kuchomea nyama ili kupata au aina fulani ya mwenendo wa haraka. Kwa hivyo tunaona hilo eh, ni hadithi ya kawaida. Ikiwa wewe au mtu unayemjua amechomwa na moto, anza kwanza kuondoa nguo na vito, kisha mwagie maji baridi ya bomba eh, kwenye maeneo aliyoungua kwa angalau dakika ishirini. Kamwe usitumie maji baridi yenye barafu. Hana Menez anasema ni njia bora zaidi ya kuondoa joto kutoka kwenye tishu. Anaongeza kuwa kuwa na maarifa ya huduma ya kwanza ni muhimu sana wakati wa kutibu majeraha ya kuungua moto difference... Ninaona majeraha ya moto kila siku na ninaona tofauti kati ya wale ambao hufanya huduma nzuri ya kwanza na wale ambao wafanyi hivyo. Kwa hivyo nadhani ni muhimu kuelewa huduma ya kwanza ikiwa unaenda e kuweka kambi mahara Tembelea tovuti yako ya huduma za vijijini e, kwa taarifa zaidi ya kuandaa nyumba kwa moto wa misitu. Kwa taarifa zaidi ya kuchomwa na moto na tathmini yake tembelea e, victoria.burns.org.au kwa usaidizi wa lugha. Pia simu kwa huduma ya kitaifa ya kutafsiri na ukalimani kwa namba 131410 na uombe wakala aliyeteuliwa.