Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya idhaa ya Kiswahili ya SBS huko na migode migerano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anaone ambao ni SBS.com.au mkwaju swahili. Wazapata pia makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook anaoni ambao ni Facebook.com mkwaju SBS Swahili. Kwa sasa tuzungumzie swala zima la mipangilio ya kurahisisha jinsi ya kufanya kazi nje ya ofisi. Janga la COVID-19 limelazimisha biashara nyingi kufanya tathmini, kutengeza upya na kurekebisha jinsi zinavyofanya kazi. Mipangilio ya kurahisisha jinsi watu wanafanya kazi ikitarajiwa kuwa swala la kawaida, waajiri watakuwa na fursa muhimu ya kusimamia shughuli na ustawi wa wafanyakazi wao. Kulingana na utafiti mpya kutoka idara ya biashara ya chuo cha Sydney, wafanyakazi wengi nchini Australia wangependa kuendelea kufanya kazi nyumbani hata baada ya janga la COVID-19 kuisha. Matthew Beck ni mwandishi mwenza wa utafiti, amesema madhara ya COVID-19 kwa biashara ni tofauti na usumbufu wa zamani kwa sababu ya madhara yake yanayodumu kwa muda mrefu. So we've been working from home now for almost nine months. Kwa hiyo tumekuwa tukifanyia kazi nyumbani kwa takriban miezi tisa sasa, na watu wameanza kuwa our... na tabia za kufanyia kazi nyumbani na kufanyia kazi nyumbani vizuri zaidi. Mashirika yameona kuwa kufanyia kazi nyumbani ni uamuzi mzuri, na hiyo inaweza turuhusu kuendelea kufanyia kazi kutoka nyumbani katika siku za usoni. Utafiti huo ulipata kuwa wakati wa janga idadi ya siku za kufanyia kazi nje ya ofisi ziliongezeka mara mbili kwa mameneja na mara tatu kwa watu wanaofanya kazi za ukarani. Utafiti huo ulichunguza pia muda na hela ambazo ziliokolewa wakati watu waliacha kusafiri kwenda kazini. Bwana Bek tena. Tuligundua uh, kuwa kupitia miezi ya uchambuzi wa Juni na Julai ambao tumefanya watu nchini Australia, Australia walikuwa wameokoa takriban dola bilioni nne kwa gharama za muda na dola bilioni mbili zingine kwa gharama ya hela zinazohusiana na safari. Kampuni ya Worrells Solvency and Forensic Accountants huajiri takriban watu 200 na ina ofisi 33 kote nchini Australia. Ivan Glaves ni mmoja wa wamiliki wa ofisi ya Worls mjini Melbourne. Amesema katika mwanzo wa wiki ya 16 za vizuizi jijini Melbourne, alitarajia kupungua kwa viwango vya uzalishaji lakini hali ilikuwa tofauti kuliko alivyotarajia mwanzoni. Nadhani wasiwasi mkubwa kwa kila mtu, si tu biashara yetu, ila watu tunaojua katika sekta hii, ilikuwa uwezo wa kuamini wafanyakazi kufanya kazi zao. Je, watatenda haki? Teknolojia itafanya nini na watakabilianaje na hali hiyo? Hatukuamini jinsi ilivyogeuka haraka na kuwa uzalishaji mzuri, na sababu ni kwamba wafanyakazi hawakuwa wakipoteza muda wao wakisafiri, hawakuwa wakipoteza muda wao katika mawasiliano na wenzao kwa hiyo ufanisi uliongezeka. Ivan Glavas amesema pia kwamba janga hili limefanya kufanyia kazi nje ya ofisi kuwa suala la kawaida, na wafanyakazi wake wanaomba fursa kuendelea kufanya kazi nje ya ofisi. Kuendelea mbele, Bwana Glavas tena Wafanyakazi wamependa kufanyia kazi nyumbani, wanapenda urahisi huo. Nadhani kuendelea mbele katika siku za usoni utapata kuwa asilimia hamsini ya kazi zitafanyiwa nyumbani na asilimia hamsini itakuwa katika ofisi zetu mjini. Hakuna kupungua kwa uzalishaji. Ukweli ni kwamba viwango vya uzalishaji vimeongezeka zaidi pamoja na ufanisi, ila muhimu zaidi wafanyakazi wanafuraha kuliko walivyokuwa kabla. Utafiti uliofanywa na moja ya makampuni makubwa ya kidijitali pamoja na mikutano mikubwa nchini Australia kwa jina la Redback Connect ilipata kuwa asilimia 86 ya walioshiriki katika utafiti huo wanataka mipangilio ya kufanyia kazi nyumbani idumu milele. Jeff Downs ndiye mkurugenzi mkuu wa kampuni hiyo ya Redback Connect, amesema baadhi ya matokeo hayo yamemshangaza. Nilidhani kuwa watu wengi watataka endelea kufanyia kazi nyumbani siku tano za wiki, ila ukweli sivyo. Naweza sema asilimia kubwa ya watu walitaka fanya kazi nyumbani really kwa siku mbili au tatu tu kwa wiki. Kwa hiyo mafunzo kwangu so ni kwamba wakati watu wanapenda uhuru wa kufanyia kazi nyumbani, wanataka kuungwa kazini na wenzao pamoja na kushirikiana ana kwa ana. Pia Jeff Downs ameongezea kuwa kuwaamini wafanyakazi wako wajisimamie katika siku zao za kazi husababisha kuwa na wafanyakazi ambao wanaridhika zaidi. Bwana, wajibu wa kujiundia siku yao wenyewe in na imani ambayo, ambayo, wamepewa kuwa wafanyakazi nyumbani na bado wanaendelea kuwa wazalishaji. Kwa hiyo ni kama kuwapa watu kiwango cha heshima ambayo pengine hawajapewa kabla. Kwa hiyo watu wanawajibika hivyo. Nadhani unapowapa watu kiwango hicho cha imani, huwa wanajaribu kutokuangusha, na wanataka lipa imani yako. Kukuza utamaduni wa kuaminiwa sana katika sehemu za kazi nje ya ofisi imekuwa moja ya vipaumbele vya biashara nyingi kwa sababu ya COVID-19. Cindy Drake ni mwalimu wa biashara katika kampuni ya Outcomes Business Group. Amesema ni wajibu wa wamiliki wa biashara kuzoea jinsi wanavyosimamia na kuzipa moyo timu zao. Wamiliki wa biashara wameacha kusema wanastahili fanya hili from na lile, wamesema uh, tunahitaji vitu hivi kutoka kwako, na pengine wamezungumzia jinsi hayo yatatekelezwa na muda utakaohitajika, pamoja na hali ya yanayoendelea. Hata hivyo kufanyia kazi nyumbani inaweza kuwa upanga wenye pembe mbili kwa wenye kuwa na matatizo ya kutojiondoa katika hali ya kazi pamoja na kujaribu kuthibitisha uzalishaji mkubwa kupitia kufanya kazi sana. Nazanin Majidi hufanya kazi kama mtu anayezungumza kiirani na kutoa ushauri kwa biashara katika mradi wa Business Connect wa serikali ya New South Wales, amesema kufanyia kazi nyumbani kuna mruhusu kuzingatia. Kwangu binafsi, nina uzalishaji zaidi nikiwa nyumbani so, kwa sababu huwa sipumziki like like. Kwa hiyo naona idadi ya watu ambao wanaweza fikia nikiwa nyumbani na kufanyia kazi a nyumbani ni wengi zaidi, unajua, nikiwa ofisini ambako kunaweza kuwa usumbufu mwingi. Mmiliki mwenza wa Worlds Melbourne Evan Glavas amesema, wakati kuna faida za kufanyia kazi nyumbani kuna changamoto fiche pia kwa sababu ya mistari inayovukwa kati ya maisha ya kikazi na maisha ya mtu binafsi anadhani viongozi wa biashara wamejibu changamoto hizo na kuhakikisha wanafanya kila wawezalo kupunguza shinikizo kwa wafanyakazi wao bwana glavestena binadamu hupenda kuwa karibu ya binadamu wasiwasi tu tuliokuwa nao ilikuwa kujaribu kuhakikisha wafanyakazi wanashirikishwa. Watu wameanza kuchoka, wanakuwa na uwezekano mdogo wa kuchukua likizo ya ugonjwa kwa sababu wako nyumbani. Kwa hiyo utasemaje, naumwa nabaki nyumbani wakati tayari uko nyumbani? Kwa hiyo haya ni mageuzi katika fikra. Vizuizi vinapoendelea kuregezwa, kampuni nyingi zinazingatia jinsi ya kufungua ofisi zao pamoja na sehemu zingine za kazi. Jeff Downs kutoka kampuni ya Redback Connect amesema kufikia makubaliano yanayofaa mahitaji ya wafanyakazi kunaweza ondoa wasiwasi usiohitajika na kusaidia kuondoa uchovu. Uh, bila in shaka inaweza kuwa urahisi pengine kufanya kazi so kwa siku nne, kufanya kazi masaa mengi zaidi katika siku hizo nne. Kwa hiyo so wanafanya kazi siku nne, wanapumzika siku, and siku tatu. Wakati mwingine watu and wanagawa masaa kind of yao, kwa hiyo so kama wana watoto nyumbani ambao wanataka apeleka shuleni na kuwachukua kutoka shuleni ran, pia na vitu kama hivyo. Kwa hiyo watachukua saa moja asubuhi na saa moja baadaye mchana na watazirejea baadaye jioni watoto wanapoenda kulala. Watu wana sababu tofauti za kuwa na mpangilio rahisi wa kazi, ila ni muhimu kukumbuka kuwa si kila kazi zote ambazo zinaweza fanyiwa nje ya ofisi mara nyingi aina ya kazi yako huamua mafanikio ya kuwa na mpangilio wa kuruhusiwa kufanya kazi. Kuwa na mawazo yaliyo wazi kuhusu jinsi unaweza fikia malengo ulioweka chini ya mpangilio wa kurahisisha kazi kunaweza wasaidia waajiri kukuamini na matarajio ya kazi yako. Mwalimu wa biashara Cindy Drake amedokeza kutembelea tovuti ya hakimu wa kazi kama hauna uhakika kuhusu jinsi ya kushauriana masaa ya kurahisisha kazi au kama haujui haki zako za kazi wakati wa janga la covid-19. Tovuti yao ina vifaa vizuri sana pamoja na ushauri wa mifano kuhusu jinsi unaweza fanya mashauriano kuhusu hali hizi tofauti. Rasilimali na tovuti yao ina taarifa mpya pamoja na kuwa na vifaa vizuri kwa waajiriwa pamoja na waajiri kwa msaada wa lugha, pigia simu huduma ya kitaifa ya utafsiri na ukalimani kwenye namba hii 131450. Nitarudia tena 131450. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Yosipa Kosanovich na Gode Migerano. Kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu, tembela tovuti yetu nani, ambayo ni SBS.com.au. Mkwaju Swahili, waendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.