Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya SBS. Uko na migode Migerano jioni yeletuletia makala haya maalum, ambayo tutazungumzia kitabu kipya ambacho kimechapishwa na Bwana fich d Fidel kinaitwacho prize Fighter. Atatueleza mwenyewe kuhusu kitabu chake, nini ambacho kimesababisha andiki kitabu hiki Kiasi gani ya hadithi ndani ni za ukweli? Kiasi gani pengine ameongeza kachumvi kidogo na kachumbari? Na nini muhimu ambacho unapasha kuchukua kutoka kwa kitabu hiki? Mengi unaweza kupata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju swahili, pamoja na kwenye Facebook, Facebook.com mkwaju SBS swahili. Lakini kwa sasa tuzungumze moja kwa moja na bwana Ficha d Fidel ambaye ni mwandishi pia ukileta mchezo unaweza ukaguzwa mbili tatu. <laughs> lakini hizo, tutazungumzia kitabu pamoja na maisha yake. Mwanzo kabisa, karibu katika studio za SBS. asante, asante sana. Ndugu Ficha, pengine ungeanza kutueleza hadithi yako kwa ufupi, ili watu waweze kujua wewe ni nani, unatoka wapi, maisha yako umekuaje. Mimi nimetokea nani, jamhuri ya kidemokrasia ya Congo uh, mashariki, ambao nilikuwa kule na familia yangu kutoka kule nika, wakati wa vita nilikimbia tukenda kambini nani, Tanzania. Uh, kutoka Tanzania wakati vita vilimalizika, nikarudia tena nani Kongo. Kaka pale mda, mda mfupi kidogo tu baadala, but, but ya waz, mzazi wangu kufa nikarudia tena nani Tanzania kenda kambini na pale ndo nikapata fursa ya kuja Australia mm. Na hivo sasa niko Australia ninaandika, nina, nina, nina, nina, nina vitabu na hivyo hivyo naandika play na, na mamuvi pia. Kabla utoke Tanzania, maisha alikuwaje kambini, kama kijana ambaye umezoea maisha ya, ya raha, maisha ya amani nyumbani Kongo kabla ya vita, kwanza unajipata kwa kambini? Tuleze kidogo kwa ufupi, nini ambacho kilikuwa kinaingia katika hisia zako? Unajua, maisha ya kambini inakuwa magumu sana kwa sababu utajikuta ni watu kama watu tano, familia watu tano au watu saba, mnapewa tu sehemu kidogo ya unga, sehemu kidogo ya marage, utakuta wiki moja tu vyakula umeisha vya. Kwa hiyo sasa, ile wiki nyingine inabidi mpate kabisa chakula kita sustain kwa ile wiki yote. Kwa hiyo maisha inakuwa magumu na hivyo hivo, utakuta ni kambi ya watu, watu wengi sana, vyoo viko vya, vya, vya usafi nini, utakuta magonjwa nayo yanazidi, yana, yana, yana, yana, yana kuwa mengi. Kwa hiyo kulikuwa challenges na ilikuwa vigumu sana kabisa. Wengi wakijipata katika hali kama hiyo, wanakata tamaa wanaacha ugumu wa maisha ndio watawale. Kwa nini? mm. Wewe ilikuwa tofauti. najua ugumu wa, wa maisha si maishi kwamba uachane nayo tu au uone kwamba aukati tamaa. Hapana, unabidi tu uendelee, uendelee, uendelee, uendelee kwa sababu kila siku iko different na is, gisi siku zinavyokuja inabidi kuwa na, na ile motivation ya kusema kwamba kesho, maybe kesho ni ya kwangu. Sasa na hiyo kesho kama bado ujakuwa ya kwako, basi endelea tu kupiganisha ili maisha uyaboreshe. mm. eh kwa kila siku ni siku mpya na, na, ma, ma, na ma, ma, mapya ma, <laughs> Yes. Sasa ukatoka uh, Kongo, ukaenda Tanzania, kutoka Kongo kurudi uh, kidogo yeah. Kisha uh, kurudi Tanzania yeah. Ndipo ukafika Australia yes. Safari ya kuja Australia, wakati ulijua kwamba umepata uhamisho wa kuja Australia <laughs> ili nakuwaga kabisa, unajisikia raha, unaona kwamba maisha ba, sasa amebadilika, kwa sababu unajua Australia hakuna vita hakuna nini, unajikuta kwamba ni raha moja ya hatari sana, uwezi uka explain kwa sababu unajua kwamba hivi hivi sasa sitakuwa na na na changamoto ya kitu chochote kile. Manajua education iko kabisa, chakula sitakuwa na tabu ya kupata chakula, matibabu yapo. Kwa hiyo unajikuta sasa unaja kujisikia raha ya kuja kutu Australia. Ukisikia tu kwamba nataka kuenda Australia, raha mm, inaingia. Kabla huja Australia, ulikuwa unajua nini kuhusu Australia? Sikuwa najua kitu chochote, kwa sababu mimilikuwa sikuwa najua si kama kuna nchi inaitwa Australia unajua, lakini peklilayni ni nchi nyingine. yeah, yeah. Kwa hiyo tuli, tuli, tuli, walipotuambia kwamba tunakuja Australia wakaanza kutuonyesha mavideo nini za za Australia, wakasema hapa ndo hapa wanakuwa na hivi hivi hivi unapasa usalimiane, unapasa useme, please, unapasa useme sorry. Unaanza, wanaanza kufundisha mambo mawili matatu kuhusu Australia. Eh. Mkafika Australia, sasa masha kawaje, ah, tukafika Australia. Nilifika huku nikuwa siju hata Kiingereza, basi nikaanzana nika kuchapana na na masomo masomo masomo nikamaliza nika masomo ya ya, ya Kiingereza, nikaingia high school. High school nikapiga uh, miaka miwili nikaenda university nikaanza kufanya nani engineering na uko huko hivyo, wakati nilikuwa nafanya engineering nilikuwa nafanya acting hivyo hivyo na kuanza kuandika kuandika kuandika mafilm na kudirect, kwa hiyo nikaanza kujiingiza mu- mu art ah. Eh. Engineering kwa nini? Wengine wanaendaga wanafanya sheria ama wanafanya masomo kwa kiingereza naita community service, social science, ili waingie mara moja kazini na kusaidia wengine. We kwa nini engineering? Niliona engineering kwa sababu ilikuwa ni passion nilikuwa na, napenda na, na, sana kujenga jenga mavitu. Unaona nitengeneze ni, kwa sababu nilikuwa ni na kukiwa radio radio ikiharibika na napitaka nianze kufunga funga nini pale mawaya nifunga funga ah. Sasa ni sasa nikaona maybe labda engineering ndio naweza nikafanya itanisaidia kwa mambo kama hayo. Kwa hiyo kama kuna msikilizaji ambaye radio imeharibika ama <laughs> tv mu <mb. laughs> <laughs> alipigia simu tu moja kwa moja <tutustas. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kile kitu kinakuwa swali <laughs> <laughs> <haha> na ukaenda unafanya wasema ungefanya ama uigizaji? hmm. na vile vile pia una unaendelea na masomo, kisha kuvichanganya vyote vikawaje, ilikuwa ngumu, ilikuwa rahisi, ilikuwaje? Ilikuwa ngumu kidogo, kwa sababu utakuta masomo ni maisha. Sasa unajua kwamba ile mambo ya, ya, ya uigizaji ilikuwa tu ni side thing, una, unajua ni, ni hobi. Sasa ikawa vile tu una focus kwa kitu kimoja, unajua ma, nani nani yangu ilikuwa ni focus tu nimalize kwanza masomo kisha acting nitafanya baadaye, ile mambo ya uigizaji na vingine, lakini nilikuwa napima tu kufanya vyote kwa pamoja, na kukafika wakati ile ile mambo ya acting na vingine ikaanza kuchukua muda mwingi sana kuliko ile nani ya masomo yeah. Mm. Kwa hiyo ikawa hivyo tu nikaanza ku, ku ni kweli nasemaga, huwezi ukaongozwa na wafalme wawili. Yes. <laughs> <laughs> na, kama unajiunga nasi tunazungumza na Bwana Future D. Fidel ambaye ni mwandishi wa kitabu cha Prize Fighter, yuko ndani ya studio zetu akizungumzia kitabu chake pamoja na maisha yake kwa ufupi, lakini tuendelee mbele kidogo, sasa tuzungumzie sasa kuendelea mbele sasa, kazi za uigizaji na, na vingine vikaingiaje? Naona katika kitabu pia kuna sehemu ambapo umekunja ngumi kabisa, kuna jamani, kama naenda kupokea konde zito sana, historia ya <laughs> eh, hiyo inazungumzia nini hapo bwana? <laughs> Well, uh, uh, um, uh, ya inahusu uh, kijana ambaye ni Mkongomani. mm -hmm. Uh, sio maisha yangu lakini ni, ni maisha ya mtu mwingine uh, ni ambayo niliunda. Ni mtu ambayo alikuwa baba yake alikuwa ni mtu ana, anatumika na, na na na serikali Kongo. Sasa wakati wa vita, wakamuua baba yake, wakaua dada yake, waka waka wakawashika wote waka, waka wakakamata waka na akawa wakamwingiza mkijeshi. Kwa hiyo mle mkijeshi akawa anafanya mambo kama na wale wakadogo wale, akawa kama yule kadogo. Na msikilizaji, kama unasikiliza hilo neno, ni neno ambalo ni maalum kwa upande wa mashariki ya Afrika hususan na maziwa makuu, ukisikia kadogo, ni kwa maanisha ni mwanajeshi ambaye ni mtoto bado, yes. Angali yes. Mchanga, hajajua lolote, wameshikwa kwa nguvu na kutolewa nyumbani kwao, ajaingia kwa usi kupenda amepelekwa kwa nguvu jeshini, akawa kadogo. Yes, yes. Uh -huh. So Isa ambaye ni ndo mtu ambaye ana story ya ni ya, ni ya kwake akawa kadogo ka, akafanya mambo ya, ya kupigana ya kupora ya kubaka watu na hivyo na hivyo. Baada ya kutoka jeshini ye kutoka akakimbia akaenda Kenya, afika kule akapata settlement ya, ya, ya kuwa uh, refugee, akaja Australia sasa. Ye kufika Australia akaanza kufanya yo mambo ya, ya kupigana ya, ya boxing yeah. Lakini wakati alikuwa na box alikuwa ana, ana, anajikuta zile ma, ma, mawazo ya, ya, ya, ya, ya maisha yake ya zamani, gisi alikuwa kadogo, gisi wa wazazi wake waliuawa, hivyo vyote vikaa vinamkujia tena baadaye mm. wakati ana box yeah. Na vijana wengi najua kutoka Kongo ambao wamekuja nchini Australia wamepitia kwa bahati mbaya, wamepata hiyo bahati mbaya ya kuingizwa katika jeshi kwa nguvu mm. na wengi wakafanikiwa kupona kutoka pale na kuingia kambini na kupewa uhamisho mm. kuna baadhi ambao wamekutana nao, wakaweza waka kueleza hadithi zao ambazo pengine zimechangiwa katika kitabu hiki, ama ni venyewe tulikuwa unabuni mwenyewe? Ah, sijawahi kukutana mtu yeyote ambaye aliniambia maisha yake kuhusu kama alikuwa kadogo au vitu kama hivyo, lakini nina watu ambao ninajua marafiki zangu, ah, Kongo tulikuwa nao tulikuwa tunaishi pamoja, hata wengine kaka zangu nao walikuwa ah, mambo hayo ya jeshi. Kwa hiyo ni ni mambo ambayo nilikuwa tayari ninajua ninafahamu kwamba hmm. yanatokea na vinakuwa hivi vinakuwa hivi vinakuwa hivi na ni changamoto kubwa sana kuingia ukiwa pengine miaka tisa miaka kumi ishirini Yes, yes, yes. Inakuwa inakuwa vigumu zaidi kwa sababu wale wale ni watoto wadogo wa, wa ina maana wanawaunda, wana, wana kimfano, ili wawe wawe capable ya, ya kuua mtu wa wae wauaji wauaji mtoto, yeah, anabeba bunduki ambayo inamzidia urefu. Sasa hiyo inakuwa magumu. <laughs> <laughs> na kitabu hiki ma madhumuni ya kitabu hiki ni gani bwana? Hichi kiko fiction Uh, ya, yaani kimeundwa lakini hata hivyo hivyo, kuna, kuna sehemu fulani ambavyo zi, zinaongelea zina kuhusu maisha yangu mimi mwenyewe, sio kwamba na, nasema maisha, lakini kuna vitu ambavyo mimi ni mwenyewe nimepitia. Aha, nimepitia kwenye kitabu. Unaweza ukatoa pengine mfano wa kujenga kidogo, kuna, kuna mfano mfano fulani hivi kwa nani? Isa alikuwa uh, barabarani, ana, anaomba anaomba pesa anaomba, anaomba fedha apate kidogo ili kula. Hayo ni, ni maisha nilipitia, hata hmm, uh, hivyo, hivyo wakati wa, wa, eh, wakati nil, nilitoka Kongo nikaenda nikenda Tanzania nilipitia lipetia ond uh, hivo hivo kuna uh, mwanzo mwanzo huko uh, kwenye isa alitokea uh, mambo maisha ya familia yake. Hivyo hivyo hayo ni maisha yangu uh, wakati alifika huku, kuna kuna mambo fulani fulani hivi ya racism ilimtokea, ili, ili, ili, ili alikuwa mm. anaenda sehemu, wakamfukuza waka kwa sababu ni Mwafrika mm. na hayo mambo yalimtokea yeah. wengi wanafikiriaga kwamba Australia masuala haya po inakuwaje? yeah. Wakati unakabiliwa na suala kama hilo, mtu binafsi, ni nini ambacho kinakuingia mawazoni kufikiria kwamba jamaa anakueleza mambo kama hayo? Kitu cha kwanza utakichukua ni kwamba hua unajua kwamba ni mchi isiokuya kwako, kwa hiyo mm. unapaswa kutukuwa humble, unajua kwamba kila mtu anakuwa na muj zake Sio awezi, ukafikiria labda kila mtu atakuwa hivyo. Kuna mtu maybe alikuwa anagombana ana nyumbani, nakuja sasa analeta ile, ile nani ile enga na kuja kuachia kwa mtu mwingine. Kwa hiyo na wewe ukachukua kile binafsi, utaaribisha una, una, una, tu siku yako bure. uh -huh. Kwa hiyo unaviangalia tu, nasema ah, it's okay. Siku acha tu siku ipite, basi utalala, utaamka, utakuwa fresh ah, eh. Aseme atachoka eh. <laughs> <laughs> Kama unajiunga nasi, tunazungumza na Bwana Fichad Fidel, mwandishi wa kitabu cha Prize Fighter katika studio zetu za SBS kama unasikiza makala haya ama kama umekosa mazungumzo ya kwanza ambapo tumefanya naye, unaweza kuyapata kwenye tovuti yetu sbsco mkoaju swahili na kwenye ukurasa wa Facebook, facebookcom mkoaju SBS Swahili. Tukaendelea mbele sasa, wakati unaanza kupanga mawazo ya kuandika kitabu hiki, tueleze kidogo kuhusu mkakati ambao ulichukua. Ni nini ambacho ulikuwa unajumuisha kuanzia sehemu ya kwanza ya kati ya, ya mwisho kwa kuandika kitabu. Unajua kitabu kiko best, uh, kuplay ambayo mimi niliandika hiyo, uh, ilikuwa ni mchezo wa wa wa wa theater mm. uh, ambayo niliandika mda, mda mrefu mwaka uh, elfu mbili na kumi na tatu ndo nilianza nili, kuandika yu, yu, yu play ambayo mm. ilikuwa mu, mu Brisbane Festival mwaka elfu mbili kumi na tano na, kwa sababu hiyo play ilifanya vizuri sana kwenye festival hiyo, ikapata nani na nafsi ya kuja ku festival ya ya, ya Sydney nayo pia. Kwa hiyo Ashet wakafurahiwa waka na wakafurahishwa na story, wakasema ni story nzuri, napenda ikuwe ikuwe kitabu. Lakini mambo ya, ya, ya kuchanga hicho kitabu ilikuwa kwamba ni, ni, ni story ambayo mimi mwenyewe nilikuwa na, na, na, nataka ni niongelee ni ua mm-hmm. Nataka wa, wa Australian wa, wajue mambo ambayo tunapitia uh, nyumbani uh, muvita kambini nini, nikaona kwamba hiyo ilikuwa ni fursa mzuri ya mimi kuandika hiyo play, na ba baada ya wenyewe kuona play ilikuwa mzuri, wakasema itakuwa vizuri sana ukiandika kitabu Tum. hapo sasa nikaanzana na kitabu nacho. Aha. Na wakati ulianza kuandika ni eh, tueleze hali ilivyokuwa ulikuwa ulianza tu kuandika mara ya kwa moja maneno yanafuata mengine ama ilikuwa kuna kachi nafika unagonga mwamba inabidi urudi nyuma kidogo? <laughs> <laughs> mambo kuaga tu, unajua ka, kama ni kitu nataka ikuwe kizuri, nabidi sasa uchukue muda wako ah. Kuna wakati naweza ne, ne, nikaandika, unapata vitu vizuri visu kabisa. Kuna, kuna muda hata nilikuwa nimelala najikuta ume- umepata vitu unaamka, unaanza kuandika <laughs> una so, hayo ni mambo ya gis, gisi na kuaga, unaweza kuwa uko nani, unapata una, una, una mambo ya unaanza ku, kuya repeat, ili usiyasahau mm. Unaichonga una vizuri kabisa ikae vizuri so In, inakuwa vile tu, unajua mda wote unakua naandika, lakini ndio kuna wakati unaweza kuwa unaandika, unajikuta mambo aendelei huko tu pale kule, sentence moja tu au progress uh, kwa hiyo hapo hivyo unaviacha kwanza, una, unaenda kup, kupata cup of coffee, basi unarudi tena unaangalia. Uh, ilichukua muda gani kuandika kitabu hiki? Kuandika kitabu ilichukua mda think kama miezi sita hivi, najua kwa sababu nilianza kwanza na nusu ya mwaka. Hey, hey, kitabu kimoja inachukua muda yeah. inachukua muda yeah. <laughs> nilianza kuandika nayo na kwa sababu uh, wakati nilianza kuandika nilikuwa na, na safari ya kwenda Afrika, kwa hiyo nilitokaga huku kutoka Brisbane mpaka Dar es Salaam, niko naandika tu Uh -huh. Antika antika. Na wakati ulikuwa pale, kuna vingine ambavyo vilikurudia venyewe yeah, kabidi kuongezea kwenye kitabu kuangalia, unaanza kuviingiza navyo mkitabu, unaanza kuona hichi napenda niandike hichi, vyote unaviingiza sasa. Ku, kuanzia mwezi wa tatu niliporudi nikakiacha ni kwanza mpaka mwezi wa kumi ndo hmm, tena tota nikaanza kuandika, kwa sababu pale sasa, au wanani ambao wamepublish wa, wa wakaanza kusema tunahitaji kitabu tuna tuna kitume sasa. <laughs> <laughs> sasa nikaona tu chapta tatu, na, nikaona nimeandika zingine hata kama ishirini hivi, ndo nikaanza sasa kuandika kila siku kila <laughs> siku kila siku, kuanzia mwezi wa kumi na mbili sasa nikaanza kuandika hivi vyote mpaka bak, nani mwezi wa kwanza malize kuandika kitabu hiki. Ni nini ambacho umejifunza kujihusu mwenyewe <laughs> unajua uh, commitment ile nani haja na ni, na ni, na mm, uh -huh. ya kusema kwamba napaswa nifanye hiki kitu kisha tia manzi yako kwamba napaswa nifanye hiki kitu na kimalize, unabidi ukimalize, ukianze mwanzo mpaka umalize, usikiache bado, akija usikiache njiani, na hicho ni kitu ambacho nimejifunza mwenyewe kuhusu kwamba ile ile commitment ninayo ya kusema kwamba nikishaanza kitu Lab, lazima nimalize, ni muhimu sana yeah. Na mapokezi amekuwaje kwa kitabu chako? Imekuwa vizuri zaidi kwa sababu watu wananisikiliza, wanataka wanakuwa na shauku ya kununua kitabu, unapenda wajue ile play nayo itakuwa lini ili waje kuangalia nayo, kwa hiyo mapokezi yanakuwa vizuri kabisa. mm. yeah. Kwa, kwa sasa maisha ni sanaa na vitabu, ama utarudi kwenye ile kazi <laughs> nyingine ulisomea <laughs> kwa sasa hivi, si unajua ukiona, uh, maisha yanaanza kuenda sehemu fulani, naona huko vinaweza ukisegamia, uki, uki huko mambo yanaweza kuwa mazuri, basi inabidi unasegamia tu huko huko, uh, kwa sababu ukianza uki kubebana na vitu viwili uta, utashindwa uh, uh, nikifatana ni, ni na hii ni, nipelekane tu sana, na ni, ni, ni, um, ni, ni sanaa yes. uh, uh, uh, na niingie ili iianza kuangalia, nianze kwanza huku nigawanye ule muda ule, utajikuta nashindwa kwa wale ambao wanahitaji huduma ya redio wasubiri kwanza. <laughs> <laughs> Na kwa wale ambao pengine wanaweza kuwa na wazo kama lako la kuandika kitabu ama kuandika historia yao, ushauri unaweza kuwapa ni upi? Wasiache waandike andike tu waandikeandike wakipata uh, wakipata zile uh, stori za, za, za kwao, kama ni ya kwao binafsi wao wanaandika, wasiache mm. Na hiyo kwa sababu kuna siku utakutana, ah, na mtu atakwambia, mimi nakuwa na publish vitabu, na, oh, okay, mimi kuna kitabu, angalia basi soma, na atakupatia feedback mbili tatu, chibadilisha hichi badilisha hichi, utakuta hicho kitabu kinaenda kulevo nyingine. Kwa hiyo mm, ni, ni vizuri tu kuendelea na, unajua familia za Kiafrika mara nyingi zinaangalia mapato He, he. Kama kitu akileta hela kiwambia kijana acha upuzi. <laughs> <laughs> Sasa kimepokeaje nyumbani kitabu? Uh, unajua una wakati nilikuwa naandika hiki kitabu, kuna kuna wakati hata nilikuwa na, na kazi uh, wiki mbili sipati, sina sina, sina pesa mm. lakini la, naandika tu sitaacha, napiga na naambia hivi, rent, rent iko juu, vitu gani? <laughs> nahitaji pesa za kunanii, lakini la, unajua kwamba matukio yatakuwa baadaye, ndio kuna kunakuwa ile changamoto ya kuwa wa kwamba kwa wanapaswa waone matokeo, lakini ukiwa publishing company yako ina ina ina ina, ina, ina reputation ya mzuri, matokeo atakuwa mazuri tu, na uki, ukitumika vizuri, ukitumika uki work hard, matokeo yatakuja tu, yatafuata baadaye mm. Pesa ni, ni kitu ambacho kina kina ni, tch, ni kitu ambacho kinakuja juu ya vitu vingine ukitumika sana Unapanga kila kitu, pesa zitakuja tu. Hmm. Okay, kwa kuendelea mbele ya mpango ama mipango nipi? Oh, hivi tunataka tuna, tuna kufanya filamu ya ya Prize Fighter ya na, na, tuko mu process ya kuandika hiyo filamu na kuna tayari tunao wa producer wa, wako tayari ku, ku, kuendelea. Tulipata pesa fulani kutoka Screen Queensland ambao wanashughulikiana wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana, na kupa na pesa za kufanya filamu, kwa hiyo walitupatia kiwango cha pesa ili tuandike mm, lakini kwa sasa bado tunaona kwanza kuna hatua nyingine tunapaswa tufanye ya, ku, ya kuandika tena ile, ile, ile, ile filamu tuiboreshe ile, ile scripts, tuiboreshe ili tuanze kupatia wa distributor. Kwa, kwa sie ku, kuenda ku, ku stage nyingine hmm. Tukipata wadistribute ambao wako wako karibu ya kusema kwamba okay, tuta, tuta distribute hii, hii filamu, itakuwa vizuri zaidi kwa siku kuanza kuleta sasa wa actors ambao tunahitaji, madirectors tunahitaji ili tufanye hiyo film. Kwa mshamaliza nisema hizi mnapigia mna filamu Afrika ni hapa Australia. <laughs> well, fila, filamu unajua ni, ni, ni, ni Afrika na, na Australia. kwa hiyo ah, tutafanya sehemu zote mbili. kwa hiyo tunaenda Afrika. tunaenda Afrika. nafasi <laughs> <laughs> <laughs> yangu yote tayari nime, nimejipa pale katika filamu ah, <laughs> safi, tiketi yamepatikana na pengine <yemipatikana. laughs> <Now, laughs> Neno la mwisho kwa wale ambao wanatusikiza na wale ambao wanakusikiza, wanakujua, ambao pengine hawakujui pia mm. kile ambacho umejifunza kupitia maisha ambao umepitia, mm. magumu ya kuwa na ma maisha mazuri nyumbani, mm. unajipata katika hali ya ukimbizi, unajipata katika hali ya kuwa tuseme mtoto wa mtaani mm. unakuwa ni kuomba ili kuweza ku, kupata uh, chakula cha kuona kesho, mm. hadi ho ambapo umefikia kwa sasa, unaweza ukaandika vitabu unatembea unazungumza na watu ambao wana mamlaka ya kuweza kusaidia kufungua milango mikubwa zaidi. Ujumbe kwa wanakusikiliza kwa sasa ni upi? Ujumbe ambao anaweza nikapatia ni, ni kwamba usichoke, usi na usikate tamaa ya kusema kwamba uh, nimepitia hivi viwili vitatu basi nitaachia hapo hapo, au naona uh, napimapima nagonga milango anifungulie, nitaachia hapo hapo mimi. Hata na mimi mwenyewe kuna wakati nilikuwa na, na, na face, um, na ni challenges za kusema, kuandika, kwenda huku, kufanya hivi, lakini siku siku give up siku, siku, siku kata tamaa, niliendelea tu na nikajua kwamba ninachokihitaji ni hichi na ninachokitaka ni hichi, kwa hiyo nitatumika, nitumike, nitumike mpaka nikipate. Na kwa mimi kufikia kutoa kitabu, kutoa play na kuanza kutumika kumovie haimaanishi kwamba nilianza jana au nilianza juzi, inamaanisha kwamba nilipima kabisa, milango moja ilikuwa imefungiwa kweli na na na na, na, na kufuli matano lakini nikagonga nika milango ingine. Kama mmoja umefungiwa basi gonga gonga next door huko huko, kama na umefungiwa basi next door at, at, at, at nat, ataitika ku, na atakusikiliza kwa hiyo sio vizuri kukata tamaa na kuacha, kwa sababu uh, moja, mtu mmoja na ku discourage usi mm. Unaendelea tu unafanya maisha yako, kisha jua kwamba mimi nataka nifanye kitu fulani. Hakuna mtu ambaye usisikilize mtu akwambia kwamba hauwezi ukavifanya au hauko Uh, au kuna ile kapasiti ya kufanya kitu fulani, unaweza kufanya. Ni wewe tu kutia mindset yako ya kusema kwamba nitakifanya na tayari kitakuwa kimefanyika. Na kwa uh, na kwa wale ambao ungependa kuwasiliana nawe, wanaweza kuwasiliana nawe vipi? Email yangu inakuwa tayari na future destin at hotmail.com, uh, ama namba nayo hiyo hiyo, Facebook Facebook page future destin, au Instagram future destin. Kwa hiyo wanaweza kanitumia tu uh, message. Vizuri kabisa, asante sana kwa kuzungumza nasi na asante kwa kutenga muda wako. Unajua kuna safari nyingi na sehemu nyingi za kutembelea, lakini umejipa muda wa kuja kuzungumza nasi na kueleza watu wako hadithi yako. Asante wa sana, nashukuru. Asante nam. Huyo ni Bwana Ficha d Fidel ambaye anazungumzia kitabu chake Prize Fighter. Tafadhali nenda kinunue, ni kitabu kizuri mwenyewe nimekisoma na nimekifurahia sana na huenda nami nikapata motisha kuandika changu siku moja nikipata ushauri na mwelekeo mzuri. Kitabu hiki kimetengenezwa pia na mazungumzo haya yamekuwa ni kwa hisani ya Hachette Australia ambao ndio wameandaa kitabu hiki pamoja na kusaidia kusambaza kitabu hiki. Kwa hiyo tembelea tovuti yao Hachette Australia ambao wanasambaza vitabu hivi pamoja na Alliance Distribution Services ambao wanasambaza vitabu hivi vya bwana Ficha di Fidel bwana, ficha. Asante tena, na Mungu akubariki na kila laheri katika kazi ambazo unafanya. Asante sana. Haya basi, kama umesikia, hicho ni kitabu ambacho kimeandikwa na mmoja wetu Ficha di Fidel. Nendeni msaidie, nendeni muunge mkono. Bei ni hata unazo, ukikosa tu kahawa, vikombe viwili vya kahawa, kitabu unaweza kakinunua kwa hiyo si si gali sana, maana ni kitabu ambacho kitaweza kujenga pamoja na kusaidia na wengine. Nenda ukinunue, nenda uchangie na wenzako pia, na wape wengine moyo waweze kujiendeleza kimaisha. Jina langu ni Gode Migerano. Makala haya unaweza kusikiliza moja kwa moja kupitia tovuti yetu SBS .au, mkwaju Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkwaju Swahili.