Unaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS na hapa kwenye laini ya simu e, niko naye mwenyekiti e, wa muda e, tunasema muungano wa wananchi waishio huku ambao wanatokea huko nyumbani, yani wa Tanzania duniani Kozi, kututazama huyu e, si mwingine bali ni Bibupe. Labda labda, kabla tujaendelea, tunaomba Bibupe ujitambulishe rasmi, watu wakujue wewe ni nani na u, ukoje, watu amba wakufahamu ambao hawakufahamu dada. Asante uh, sana ndugu mtangazaji Bwana Frank. Uh, mimi ninaitwa Bupe Amonikielu ni uh, mwenyekiti wa baraza la diaspora wa Tanzania duniani ambalo ni uh, makao makuu yake yako Sweden, Stockholm uh, lakini kwa sasa mimi niko uh, Northern Territory uh, huku Australia. Aha, labda kabla hatujafikia huko kwenye wenyekiti, imekuwaje? Tuna furaha kusikia mwa Australia au tunasema mtu aishi ya Australia anatuwakilisha duniani diaspora. Hebu tueleze mchakato mpaka ulipofikia hapo kuitwa mwenyekiti wetu wa da, baraza la diaspora asante. Uh, sana ndugu mtangazaji, ni uh, jambo la kumshukuru Mungu kwamba mimi nilipata taarifa kwamba kuna uh, wenzetu wameweza ku, kuanzisha uh, hili baraza la diaspora ambalo ni um, ni kama mwamvuli wa vyama vyote vya Watanzania tuishio ugaibuni. Kwa hiyo nilipopata taarifa hizo na niliangalia kwanza katiba yao, nilipoisoma katiba ikanivutia zaidi, kwa sababu niliona malengo yake, haikuwa na nafasi ya kuvunja vyama tulivyo navyo katika nchi zetu za makazi au katika maeneo tunayoishi ya uwakilishi wetu, bali ni ni sehemu ambayo serikali imeshauri tuunganike sisi wote wa Tanzania, ili kama tunapeleka ombi linalotuhusu sisi wote diaspora tuishio huku ughaibuni, basi tuweze kupitisha maombi yetu au salamu zetu au ujumbe wetu kwa sauti moja, katika chombo kimoja, kupunguza serikali kupokea taarifa nyingi ambazo zinafanana katika vikundi vidogo vidogo. Basi nikaangalia malengo yake mengine yalikuwa ni kwa kutumika katika kukusanya maoni na kuweza kuishawishi serikali kutupa nafasi sisi tuwe sehemu ya, ya ya ya maendeleo kule nyumbani tukiwa tumepata labda ni uh, special status, au tukapata dual citizen. Kwa hiyo uhalali wetu uweze kutumika kwa kupitia hiki chombo. Nikaona basi baadhi ya haya madhumuni nikayapenda zaidi. Kuna uwakilishi wa kuweza ku ku- uh, kuna nafasi ya sisi kukusanya na kutafuta wawekezaji kuwapeleka nyumbani. Nikaona kweli kama mimi niko Australia, kuna wawekezaji wako sehemu nyingine, labda wawekezaji wale wana sehemu ambazo tuseme tunawaunganisha wengine, ni wana kiwanda kiko Marekani na kiwanda kingine kiko Australia, basi tukashirikiana tukawapeleka nyumbani, tutakuwa tumekusanya nguvu sana ya kupeleka wawekezaji wenye lengo moja kwa faida ya taifa letu. Na vile vile nikaona ni sehemu ya ku, kutengeneza ile network nzuri. Kwa sababu tunajua Watanzania tuko wengi lakini hatufahamiani. Tuko wengi hapa Australia lakini hatufahamiani. Wengi nimewafahamu kupitia TDC Group. Kwa hiyo nilijiunga na chama changu pia cha hapa uh, Northern Territory tuliweza kuitambua TDC Group. Kwa sababu ya malengo yake kama niliyoyataja na mengine bado yapo mengi tu mazuri. Kwa hiyo katika kujiunga nikashukuru kwamba uh, uongozi wa kipindi kile chini ya Bwana Norman ambaye alikuwa ni mwenyekiti wakaniona kwamba ninafaa kuingia katika kamati kuu ya TDC Globe ili niweze kuchangia na kusaidia kufikisha chombo chetu mahali ambapo uh, tutaweza kufikia uchaguzi mwingine tena. Kwa hiyo na vile vile nikaanga- nikaona faida nyingine kwamba iki- ukiwa mwanachama wa TDC Group ni moja kwa moja wewe unakuwa na sauti yako na kufikisha ujumbe wako. Kuna kamati mbalimbali mbali ndani yaka-ya ya TDC Group, ambazo kwa fani yako wewe, kwa interest yako, unaweza ukawa mmojawapo wa kutoa mchango kupitia hizo kamati. Kwa mfano, kuna kamati ya wanawake, kamati ya vijana, kamati ya sanaa, michezo na utamaduni kamati ya wataalamu, kamati ya kutunisha mfuko, so tuna kamati kama kumi na kamati ya uwekezaji. Kwa hiyo vile vile unakuta kwamba tunakusanya taaluma mbalimbali za watanzania wote tuishio nje, kuunganisha nguvu na kuweza kutusaidia sisi wenyewe kwanza, alafu tuangalie na mahitaji ya nyumbani, na vile vile vyama vikishaitambua TDC kwamba mnaandika tu barua kwamba tunaitambua TDC Group kama chombo ambacho tutakitumia, na moja kwa moja mwenyekiti wa chama hicho na katibu wa chama hicho wanaingia kwenye kamati ya bodi ya ushauri. Kwa hiyo nikaona hizo zote ni advantage ambazo mimi na chama changu cha hapa Northern Territory tumezipata. Na baadaye mimi, ni kama nilivyosema, nikateuliwa nika kuingia kwenye kamati kuu ya TDC Group na baada ya kutokea ya matatizo au niseme uongozi nifata... sitofahamu <laughs> basi <laughs> likatokea tena jina langu kwa kura zote za viongozi waliokuwa katika kamati kuu kipindi hicho, wakanipendekeza na kunipitisha na u... na kwa kura zote nikapita kuwa mwenyekiti wakama... wa TDC Global mpaka hapo tutakapofikia uchaguzi ambao tunautarajia mwezi wa sita. Kwa hiyo nipo, ninaendelea na ninashukuru kwamba nafasi hiyo ninajifunza mengi na ninawatambua na kufahamiana na watu wengi. Asante sana, hiyo si sintomfahamu, tutakuja kuiongelea baadaye karibia na uchaguzi, ili tuone changamoto zinazotawala na wanaokuja kuteuliwa wajue nini wanakikabili. Changamoto, labda niseme tu kwa ufupi, ni kwamba viongozi waliokuwepo wengi walienguliwa na wakachaguliwa wengine kwa muda na waliunguliwa wengine, walipinga kuenguliwa kwao, hakukufuata sheria na katiba, lakini usimamizi na jopo la wengi likapitisha kwamba waweke uongozi wa muda mpaka uchaguzi utakapokuwepo. Ah, labda turudi kwako Bupe. Eh, una muda gani kwa sasa tangu uteuliwe kuwa mwenyekiti? Asante ah, sana. Mimi niliteuliwa tarehe ah, tisa mwezi wa tano ah, mwaka jana ambao ni elfu mbili ishirini. Kwa hiyo toka kipindi hicho nilipoteuliwa, mpaka sasa sijamaliza hata mwaka. Nafikiri nitakuwa nina miezi kama saba au sita, kama sijakosea, saba au nane, kama sijakosea. Lakini kwa kipindi hicho kama nilivyosema kwamba, rasmi mimi kuweza kusimama na kusema sasa nataka niangalie ofisi, nadhani nilianza kuanzia mwezi kukiwa na janga la korona na vile vile kukiwa sintomfahamu, e, yote haya umeyabeba vipi? Changamoto ulizokumbana nazo zaidi e, katika kipindi hiki ambacho cha uongozi wako ambao unakaribia nusu mwaka tuseme. Asante uh, sana ndugu mtangazaji. Uh, hili la changamoto kwa kweli linakuwa ni zito zaidi, lakini mara nyingi changamoto ni lazima uzitafutie Uh, dawa yake ile tuna nyumbani tuna utani wa kwamba utafute mwarobaini wake. Mimi moja kwa moja, kama nilivyosema, kwamba uh, kwa sababu ilitokea ni uteuzi ambao ulipita na kuchaguliwa moja kwa moja kwa kama, kutoka kwenye kamati kuu kuingia kwenye hii nafasi. Wale watu waliokuwa nje ya kamati kuu walipata mshtuko, kwa sababu tuliweza kutunza siri za CDC Globe kwa muda mrefu tukiwa tunashughulikia masuala ambayo yalikuwa ndani ya kiutendaji na pia tulipofikia hali ya kwamba sasa tumefika mwisho wa kutolea maamuzi, ilikuwa imeshatuchukua ni mwaka mzima. Kwa hiyo kwa mtu ambaye anakuja kupata tu barua kwamba huyu mtu amekwisha enguliwa katika nafasi yake ya uongozi na mtu mwingine ameshika nafasi ninakubaliana nao, ule mshtuko ulikuwa ni wa aina yake, kwa sababu hawakusikia nini kilikuwa kinaendelea na kama kuna tatizo. Lakini hilo mimi kwangu nililiona ni ni faida kubwa, kama kwa kamati kuu kwamba iliweza kutowaingiza wanachama katika jambo ambalo bado halijafikia mwisho wake na kukamilika. Kwa hiyo ile changamoto ya ule mshtuko wengi waliamua kuchukua nafasi ile walioiona inawafaa. Kuna wengine waliona walioondolewa madarakani wameonewa, na wengine waliona basi, ni vema tutaona kule mwisho tutakapokuja kukutana mwisho wa, wa uh, kwenye mkutano mkuu na kwenye uchaguzi tutahoji zaidi ni nini kimetokea. Na nilipoona kwamba mambo ni mengi yamekuwa yanazunguka na watu wanauliza hii si ni nini kimetokea, kwa nini nikaona ni vema niitishe mikutano mbalimbali mbali, ili kuweza kufafanua na kueleza tatizo lililopo. Kwa hiyo nilifanikiwa kufanya mkutano kamati kuu, pamoja na viongozi wa kamati zote za TDC Group, na tulifanya mkutano na kamati ya bodi ya ushauri. Ninashukuru kwa wale walioweza kuelewa na kuamini uh, kwamba yale yaliyotendeka yalitoa nafasi ya kutosha kwa wenzetu ambao waliondolewa madarakani na mimi niliyepewa hiyo nafasi kuushika, kwamba niweze kusukuma gurudumu mpaka kufikia wakati wa uchaguzi. Kwa hiyo ninaamini kwamba pale watu wakiamua kwamba waulize kwa uzuri na kutafakari vizuri, wasisimame upande mmoja, then wataelewa vizuri kwamba haki ilitendeka, walioondolewa walipata, walihudhuria vikao vyote na nafasi ya kujitetea na kujieleza na kuzungumza yote kuyaweka vizuri, walishirikishwa mwanzo hadi mwisho. Kwa hiyo hakuna mtu aliyeonewa, na hata kura zilipopigwa, mimi pia nilipigiwa kura kwa wale wote waliohudhuria, na hivyo nilivyosema kwamba hakuna aliyenipigia kura ya hapana. Lakini baada ya muda walivyotoka mle ndani, ikatoka statement nyingine ambayo ilikuwa ni tofauti lakini mimi kwa upande wangu kama kiongozi mzoefu nililielewa kwamba mara nyingi mshtuko unaweza ukazaa vitu visivyo vizuri, lakini kwa muda mkitulia, mnarudi kwenye mstari. Sana sana ukumbuke kwa nini upo TDC Group, na TDC Group ipo kwa ajili yetu sisi, zaidi kwa vizazi vyetu vijavyo. Kwa hiyo ninaamini kwamba hata wale walioondoka madarakani wanaelewa vizuri, na mimi sina tatizo na niliahidi ha kwao kama nitakuwa na shida, nimekwama sehemu basi nitawa- nitawauliza wanisaidie, kwa sababu tupo kwa ajili ya kujenga. Sisi tulioko nje ni mawakili wa nchi yetu. Kwa hiyo naamini tutaendelea na tutafika mwisho wa uchaguzi, tutaamua nani awe kiongozi tena. Ni bibupe Bupe huyo Amon Kero, ambaye ni mwenyekiti e, wa diaspora au tunasema baraza e, la Tanzania duniani TDC Global. Tunapokuja sasa katika mikakati yako e, Bupe kwa sasa tunapoelekea, na, na bado huye ni mwenyekiti, hatujafika uchaguzi, hivyo inabidi utimize majukumu yako. Nini mmepanga ki, kiendelee mbele, nini kinakwenda na nini kina, kinafuata sasa katika shughuli zako za kiongozi? Asante uh, sana uh, ndugu mtangazaji. Kama nilivyosema kwamba baada ya kupokea kijiti ilibidi nianze kukaa chini na kuangalia nini kiko mbele yetu. Kwa hiyo niliona la kwanza kwamba hiyo changamoto ambayo niliweza kuishughulikia kama nilivyoongea hapo mwanzo. Changamoto nyingine nikaiona kwamba kuna wa- wanachama ambao wapo lakini, uh, wamefiki. kuna ukomo, yani tuseme kwamba unalipia ada yako lakini huendelezi kuilipia ile mwendelezo wa kuwa mwanachama hai. Kwa hiyo hiyo ni changamoto nyingine, kwamba tunahitaji kulipa ada kwa wakati ili tudumishe ile uhai wetu wa kuwa katika chama cha TDC Group. Na kitu ambacho nimeki kiko mbele yetu kwa sasa hivi ni uchaguzi mkuu na mkutano mkuu ambao uko mbele tunautegemea kwenye mwezi wa sita. Uh, huo mkutano mkuu utafanyika kuanzia tarehe ishirini na tatu mpaka ishirini na sita Juni, na tuliona kwamba tuelekee mjini Dodoma kwa sababu nyingi muhimu ambazo tuliona kwamba kwenda nyumbani ni muhimu zaidi. Cha kwanza tuliangalia kwamba, kwa mfano, mwaka jana kulikuwa na mkutano uliofanyika kule uh, Sweden ambao ulikuwa ni mkutano wa uwekezaji na uzinduzi wa uh, taasisi yetu uh, moja kwa moja ulikuwa na wanachama wengi waliohudhuria, ambao takriban walikuwa kama wa, wa, watu mia nne, seman, mia nne kama sabini na nne kama sijakosea idadi kamili, lakini kwa ujumla naweza kusema ilikuwa ni zaidi ya mia nne hamsini. Hao wote walioweza kuhudhuria ule mkutano ni pamoja na hao wawekezaji na wengine wageni ambao waliweza kushiriki katika mkutano huo. Lakini wengi wao walipenda kuhudhuria kutoka nchi mbalimbali, ambao ni wanachama au ni watu wanaoipenda TDC Group, walishindwa kufika kwa sababu ya kuomba visa. Utaratibu wa visa kwenda Sweden ulikuwa ni mgumu, walipata barua za kualikwa kwa ajili ya maombi ya visa zilichelewa, wengine hata ile process yenyewe kutoka kule waliko kwenda Sweden ilikuwa ni shida, na hasa ukiangalia hata sisi kutoka huku Australia tulishindwa kuhudhuria. Kwa hiyo tukaona kwamba sasa tuliangalie kwa upande mwingine. Hiyo ilikuwa ni sehemu ya evaluation ya mkutano uliopita. Tukienda nyumbani, itakuwa ni rahisi zaidi kwa sababu kila mtu ataenda kule ni nyumbani, na pia tukaona kwamba tayari wale ambao labda alishabadili uraia ataomba viza lakini kwenda kwenda nyumbani, viza yake itakuwa ni rahisi. Na vile vile itakuwa ni sehemu ya sisi kwenda kuitangaza nchi yetu, sio wageni tu wanaenda kutembelea nchi yetu kama watalii, sisi wenyewe hatufanyi hivyo. Na vile vile kuchangia uchumi wa maendeleo ya nchi yetu, na ni sehemu ya sisi kujivunia vivutio vyote tulivyo navyo nyumbani na kuweza kukutana na viongozi wa serikali ambao wako nyumbani. Tumekuwa na shida sana pale tunapowatafuta tunaweza tukampata mmoja wa kuwakilisha lakini. Tukienda nyumbani, kila chama cha Watanzania kina mahitaji yake binafsi, na hayo mahitaji yanamlenga labda kiongozi fulani na Watanzania wengi. Kwa muda mfupi niliokaa madarakani, kuna haja nyingi ambazo tunaziona kwamba mahitaji ya ardhi kuweza ku, kupata hadhi maalum kuweza kushiriki katika shughuli mbali mbalimbali za uwekezaji zina- tunapata shida, na au hatuna information za kutosha. Japo tunashukuru uh, ofisi za, za balozi zetu zinatusaidia, lakini tukienda nyumbani tutawapata kwa urahisi wote kwa pamoja, na tutakuwa na huo muda. Kwa hiyo mkutano mkuu huo tume, tumeupanga kwa staili nyingine ya tofauti. Tumeona kwenda nyumbani mara nyingi tumezoea, unabeba kuku, unabeba samaki, unampelekea mzazi wako lakini sisi diaspora, tukaona tutakapoenda nyumbani, basi tuende tukatoe, tukafanye kazi za kijamii. Huku nje tumepata exposure, tumepata ujuzi mbalimbali mbali. hata kama si hivyo ni two ways, tunatakiwa tukajifunza na nyumbani. Tuna watoto wetu waliosomea huku, lakini hawaelewi nyumbani mambo yanaendaje. Kwa hiyo tutafanya kazi za kijamii hiyo tarehe ishirini na tatu na tarehe ishirini na nne. Kwa hiyo ni kazi mbalimbali mbali ambazo kwa sasa tumepata asilimia kubwa watu wamejitokeza kuleta ubunifu wa miradi ambayo tutaifanya kwa upande wa afya, kuna michezo. Kwa hiyo nina, tunaendelea kukusanya maoni, vyama mbalimbali ambavyo vinapenda kushiriki katika kufanya kazi za kijamii ikiwemo nilivyosema afya, kuna watu wa utaalamu wa macho wanataka tukaangalie, tufanye nini nyumbani, tupeleke uta- tupeleke uh, ujumbe gani kwa upande wa macho tukafanye screening au tupeleke zawadi za miwani ya macho? na wengine wanasema Hapana, tumwangalie mama na mtoto kwa upande wa maternal health. Kwa hiyo tuangalie haya yote, tuko kwenye mchakato. Kwa hiyo bado mlango haujafungwa. Kuna wengine wanasema kipindi hiki kuna uh, mambo ya ya uh, nini Wizara ya Michezo uh, Utamaduni na Sanaa wanahimiza sasa hivi ni kama ni mpango kazi wa taifa kuinua viwango vya mchezo nyumbani. Kwa hiyo tunakaribisha wajuzi wote. Tumeshapata mjuzi mmoja ambaye anasema yeye atapenda kushiriki ili akaweze kutoa mchango wake nyumbani. Kwa hiyo tunahitaji wataalamu mbalimbali, tunahitaji nafasi yoyote mtu anayosema mimi nitashiriki iyo, kwa njia hiyo. Kwa hiyo ni tarehe ishirini na tatu na ishirini na nne na pia kutakuwa na presentation mbalimbali ya projekti za watu zilizokwisha fanywa kipindi cha nyuma. Basi tunahitaji mawazo yao hii serikali iweze kutambua mchango wetu na pia to close gap kwa sababu sisi kuwa huku nje tunaonekana kama tuko mbali sana na wenzetu walioko nyumbani, lakini hiki kipindi tu, tuweze kuchangia na kushirikiana ili tusionekane kama strangers, bali tu raise ile awareness kwamba sisi ni sehemu ya, ya Tanzania na tunarudi nyumbani na tutaendelea kushirikiana nao. Tarehe ishirini na tano hiyo itakuwa ni siku ambayo tutakutana na mgeni rasmi ambaye bado mpaka sasa hivi serikali haijatupa majibu, na tunatarajia tu kwamba atakuwa tayari kushiriki, kuweza kushiriki katika mkutano wetu na kuweza kutupa kile ambacho labda tunakitarajia. Na vile vile vyama mbalimbali ambavyo vimejitokeza kwa wingi kuweza kushiriki, tutavipa nafasi ya kuweza kutoa presentation zao. Na pia tutakuwa na kipindi cha maswali na majibu. Na, na pia tutakuwa na nafasi ya kukaribisha wawekezaji au wale wanaotaka kuwekeza. Tutakuwa na wawakilishi kutoka wizara mbalimbali ambao watatusaidia kujibu ma, maswali yetu. Ukiangalia kwamba tuko huku kama nilivyosema mwanzo, tuna watoto ambao wamekulia huku, anataka kujua mambo mengi ya nyumbani, au sisi wenyewe tumetoka nyumbani muda mrefu au kuna vitu vinatutatiza, tunapenda kupata majibu yake. Haya yote tutayapata na kutakuwa na burudani. Si kwamba tutaenda kwa ajili ya kazi tu. Kwa hiyo kuna bendi mbalimbali mbali zimejitokeza za diaspora na nyumbani. Kwa hiyo muda wa jioni tutakuwa tunapata burudani ambayo nadhani wote tunapenda kufurahi. Na tarehe ishirini na sita, sasa hiyo ndo siku kubwa sana ambayo mimi ninaiogopa, kwa sababu hiyo siku itakuwa ni siku ya uh, mkutano mkuu wa TDC Group, na pia itakuwa ni ya uchaguzi wa viongozi wakuu wote wa TDC Group. Kwa hiyo ni kipindi ambacho tunakiandaa, lakini zaidi nawahimiza Watanzania wote kujiunga na TDC Group. Ni rahisi tu, unaenda kwenye website yetu ambayo ni www.tdcgroup.org, then pale utaona kuna link inasema membership, kliki pale, kuna fomu ya kujaza na pia utalipia ada yako ambayo kwa mwezi ni dola tano lakini ni nzuri ukalipa kwa mwaka mzima. Kwa hiyo ukilipa mwaka mzima unakuwa umesahau, huna ile tena ya kukumbuka kila mwisho wa mwezi ulipe dola tano tano. Au la unaweza ukaamua ukalipa kwa miaka mitatu. Kwa hiyo watu watakao kuwa eligible kuchaguliwa au kuchagua ni wale walio wanachama hai. Kwa hiyo basi mimi nawahimiza Watanzania wenzangu, hiki chama ni chetu sote, karibuni sana tuweze kuchagua viongozi tunao wahitaji, au tutakao wapenda, au utapenda kuchaguliwa. Basi hiki ni kipindi chako. TDC Globo ipo wazi kwa kila mmoja wetu. Okay, asante sana Bi Bupe Amon Kero. ni Bi Bupe Amon Kero, huyo ni mwenyekiti wa baraza e, tunasema baraza la wa diaspora wa Tanzania duniani au TDC Globo akiwa anaweza kuwakilisha vyema katika nafasi yake hiyo, na kikubwa amesema wote tuwe wamoja ili tuweze kusongeza maendeleo mbele. Sasa labda tu la mwisho, zaidi ya kuwahimiza wananchi na wanachama wote au tunasema watanzania wote kujumuika kwa pamoja, lipi unalo la kumalizia? Asante sana ndugu mtangazaji. Kwanza mimi napenda kuwahimiza watanzania wenzangu wote kwamba cha kwanza, tunatakiwa tushukuru kuwepo kwa TDC Group ambacho ni chombo kinachotuwakilisha serikalini moja kwa moja, na vile vile ninapenda kuwahimiza kwamba, uh, tukumbuke TDC Global haipo kwa ajili ya kuua uh, maendeleo ya vyama vyetu kule tulipo, bali inataka kupata ule mkusanyiko ambao uko kule tunakoishi uendelee ustawi, ili na TDC Global pia istawi. Kwa hiyo umoja, amani, utulivu, uvumilivu, mshikamano, ndiyo hicho kitu muhimu. Mimi ninawakaribisha TDC grob, tushirikiane kujenga chama hiki, taasisi yetu, na vile vile tuweze kuwa kioo kwa huku tuishiko. Na vile vile serikali inatutegemea pale tutakapokuwa na amani huku nje, na serikali yetu tunaifanikisha kwa njia moja, kwamba inakuwa na amani, kujua kwamba nje tunaishi vyema, na wao pia watatutegemea sisi katika mchango wa maendeleo. Naendelea kusisitiza kama una nafasi ya kutafuta wawekezaji, basi nchi yetu ni ya amani, tuweze kushirikiana tupeleke wawekezaji. Na vile vile ninaomba tuendelee kuomba kwa ajili ya hii pandemic ambayo ipo, imekuwa tikisiko kubwa sana kwa dunia nzima. Tuiombee nchi yetu, tujiombee sisi wenyewe, na pale ambapo mmoja wetu ana tatizo, basi tuweze kusaidiana na hata ikibidi tuweze ku raise. Voisi zetu hata ukitujulisha. TDC Group tutaangalia ni namna gani tuweze kusaidiana, lakini ninawatakieni kila la heri, mimi nawatakia afya njema, na ninapenda msichelewe kujiunga TDC Group ili tushirikiane. Naomba tukutane Dodoma, kuna mambo mengi sana na ninashukuru kwamba nimekaribishwa leo, lakini bado ninata, nitawakaribisheni kwa maswali yoyote mtakayokuwa nayo. Naomba mtume kupitia info At tdcgroup, uh, dot org. Hiyo ni email yetu ambayo inakusanya maswali yoyote yale, lakini bado ninaomba kutaka kujisajili kwa ajili ya kwenda nyumbani, naomba utembelee www org, uh, tdcgroup dot org ambayo ni website yetu, utakuta linki pale zipo. Kuna linki ya kujisajili kwa ajili ya kwenda kwenye mkutano, kuna linki ya kujisajili kwa ajili ya umembership na kuna linki ambayo ipo kwa ajili ya mabadiliko ya katiba, kwa sababu katiba ya TDC Globe ina mapungufu ambayo ni kama katiba zingine. Kwa hiyo sasa hivi tunafanyia marekebisho. Nilikuwa mwisho wa kukusanya maoni tarehe ishirini na moja, lakini nitaomba kamati kuu kwamba tuongeze muda, kwa sababu wengi walikuwa hawajafanya hivyo. Alafu pia kuna linki mbali mbalimbali tutaziweka pale kwa ajili ya kuangalia usafiri, mahali pa kulala ukiwa, uh, ukiwa Dodoma na vile vile tutaweka ili kukusanya wataalamu mbalimbali na pia kuweka sehemu ambazo tutahitaji kama sponsors na nini, kwa tuna mambo mengi mno, ni bize mno, lakini bado naomba uvumilivu wenu. Mimi nipo kwa ajili yenu Australia, na nawawakilisha na wahitaji, naomba mniunge mkono katika kuisukuma hii TDC Group. Nipo nabeba na bendera ya, ya, ya Australia. Kwa hiyo uwepo wenu ni kwamba tunawakilisha, nawaombeni sana. na anasema tukutane Dodoma, ndiko kutakofanyika mengi e, kadha wa kadha, hususan pia la mwisho ambalo ni kubwa, tarehe 26 ni uchaguzi, hiyo mwezi wa sita. Kwa taarifa hii ambayo ameiwakilisha vyema, hakika ameonyesha mapeo mengi katika global au baraza hili, inayotarajia kuyafanya ni sisi wananchi e, kwa ujumla waishio huku nje, na vile vile hata tukiongea na wenzetu kule nyumbani kuunga mkono juhudi hizi kuweza kuendeleza umoja huu na kuweza kuiendeleza nchi ya Tanzania. Jina langu ni Frank Mtao na tuta tunaahidi kwamba tutaendelea kumtafuta mwenyekiti wetu ili kuweza kuendelea kupata mengi dondoo hasa linao kuna wengi. Hili ni hususani maswali yanayojaa ya, ya uraia ya pacha jinsi ya, ya, ya kushirikiana na wengine, umilikiji ardhi, mambo kama hayo ambayo yanawakuna Watanzania wengi waishio nje nchi, na wenye mifuko yao ya kuweka hela. Tutaongea naye tena uwakilishi huo atakavyoweza kutupeleka huko na mambo watakaokuwa wamejiandaa na wewe pia. E, msikilizaji kama una swali lolote basi tupenyezee katika mitandao yetu au tupigie tu moja kwa moja, na tunaweza tukaongea nawe na kuwakilisha maswali haya kwa mwenyekiti wetu, naye atakuwa tayari kuyajibu pia moja kwa moja maswali hayo. Ni mwenyekiti e, wa Baraza la Watanzania duniani, e, Bi, Bupe Amon Kyelu. Ulikuwa ukimsikiliza e, mchakato rasmi wa baraza hilo na jinsi walivyojiandaa na maandalizi yanayokuja mkutano huko uh, nyumbani, yaani Dodoma tarehe 23 mpaka tarehe 26. Na ameimiza watu endelee kujisajili. Naitwa Frank Mtao. Endelea basi kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. <tipa>