Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migodi migorea migarano juni hii. Leo tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS radio aasia makala pia kupitia tovuti yetu anoni, ambayo ni swahili.program at sbs.com.au. Tembelea pia ukurasa wa Facebook ambako tumechapisha makala haya pamoja na mengine ambayo tumechapisha hapo awali, anoni ni facebook.com mkwaju SBS swahili tukiendelea na makala ambayo tumeandalia Kuhamia katika maeneo ya vijijini kunaweza toa fursa za makazi nafuu zaidi na nafasi za kazi bora wakati wa kukuza familia. Na kote Australia, programu maalum zinaundwa ili kuvutia wahamiaji kwenye maeneo ya mikoa. Mwandishi wetu Frank Mtao anatuletea taarifa zaidi kuhusiana na hili. Melissa Carbonell Fullerton alihamia Australia kutoka Colombia tangu miaka kumi iliyopita. Aliishi huko Melbourne kwa miaka kadhaa kabla ya kuamua kuhamia na mumewe Peninsula ya Mornington. Kimsingi nilihamia so huko wanted to, kwa sababu know, tulitaka mabadiliko ya bahari tulitaka sijui kuwa katika eneo ambalo ni laini zaidi na la utulivu na mbali na pilika za jiji pia alihamia Peninsula ya Mornington ili waweze kununua nyumba ambayo hawakuweza kumudu huko Melbourne. Mkurugenzi mtendaji wa taasisi ya Australia Jack Archer anasema kuwa zaidi ya uwezekano wa makazi, matarajio ya kazi pia huwavutia watu eneo la mikoani Australia. Nadhani kuna fursa nyingi za siri za wahamiaji katika mikoa hapa Australia. Nadhani kuna kazi nyingi tofauti in regions, um, kuna mahitaji ya watu ambao wanatafuta kazi za ngazi za kuanzia katika sekta ya kilimo, katika sekta ya huduma, katika miji mikubwa na midogo. Anasema kuwa inaweza kuwa rahisi kuungana na jamii na kupata hisia ya kuwa maeneo ya vijijini. What they'll find also in lots of places is really welcoming communities who are... nini watakachopata pia katika maeneo mengi haya ni ukaribisho mkubwa toka kwa jamii wanaotaka wakazi wapya kuja mji wao na watoto wao kwenda shule na kuwa sehemu ya jamii yao. Kwa hivyo nadhani kuna nafasi nzuri kwa wahamiaji kujenga maisha ya Australia na uhusiano halisi na jamii ya Australia. Kitu ambacho wahamiaji waliniambia kuhusu hilo kwamba wakati wanaishi katika miji mikubwa na baadhi ya maeneo ambayo yana wakazi wengi wa wahamiaji wapya, watu hawana fursa nyingi za kuungana na jumuiya pana ya Australia. Jambo moja kuhusu kuishi mkoani ni kwamba hakika kupata fursa kubwa Mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya makazi Australia, Nick Tebby, pia anaamini kuwa kuishi mikoani ya Australia kunakuza jamii uwezo wa kuhama jiji ili kujiunganisha na ardhi well kwenda mahali pengine tulivu sana na kuliko shikamana kidogo, kuna vutia hasa ikiwa wanaotoka mahali panapofanana kama hivyo. Ikiwa utazingatia kuwa wahamiaji wanaokuja Australia wana uzoefu na sifa nyingi kabla ya kuwasili, watakuwa kikundi kikubwa kwa ambao wanaishi katika mji sivyo wanavyotaka. Lakini wakati kuna sababu nyingi za kuishi katika mikoa ya Australia, tebi anasema kuwa wahamiaji wanaweza kusumbuka na ukosefu wa huduma zinazopatikana kwao nje ya miji. Suala namba moja tulioliona ni kwamba maeneo ya mikoani daima hayakuwekwa na kiwango sawa cha upatikanaji wa huduma na utoaji wa huduma ikilinganishwa na miji. Kwa hakika, kwa wahamiaji ambao ni sehemu ya kikundi chenye shida zaidi, kama wahamiaji kutoka kwenye asili ya wakimbizi, ni rahisi sana kupata huduma zaidi katika miji mikubwa. Wakati mwingine kuhamia eneo la mikoani Australia inamaanisha kuwa hutazungukwa na jumuiya yako na lugha yako, lakini sio lazima kote nchini. Mipango imeundwa ili kuvutia wahamiaji maeneo ya mikoani. Nick Tebi anatoa mfano wa Mingola, New South Wales ambako wakimbizi wa Afrika wamewasaidia kuimarisha mji mji mdogo ambao uligundua kwamba jumuiya ilikuwa ikipungua kwa haraka said, kwa sababu you know, watu walikuwa wanahamia mbali na kadhalika. Waka wakawasiliana na wahamiaji katika mji na kusema "Hey, kwa nini msije na kuishi hapa?" Kufanya kazi na shirika la huduma za makazi, walisaidia uhamisho wa huo. Jack Acha pia anatoa mfano wa eneo la Pyramid Hill huko Victoria, mji ulio na jumuiya inayoendelea ya Kifilipino. Wahamiaji wapya wanaunganishwa na nafasi za kazi katika of eneo hilo na kusaidia uh, kuimarisha vimiji vya vijijini store. Mji mdogo wa Piramidi hili uliopo kaskazini mwa Bendigo sasa una maduka yake ya vyakula maalum vya Kifilipino katika mji ambao una maduka makubwa yaliyo kwa pamoja. Watu wanafurahi sana juu ya jinsi jamii hiyo ilivyobadilika. Melissa Carbonell Fullerton anasema kuhamia y peninsula ya Mornington ilikuwa si rahisi mwanzoni, lakini leo ana kwake anamiliki nyumba karibu na ufukwe, anafanya kazi kwenye gazeti linalohusu bustani eneo hilo, na anatarajia mtoto wake wa kwanza. It was a shock at the beginning for me particularly. Kwangu ilikuwa ni mshtuko mwanzoni, hasa kwa sababu niliamia hapa Australia miaka kumi iliyopita na hiyo ilikuwa ni mshtuko mkubwa kwangu kutafuta jobs, marafiki na mambo ya kutafuta so kazi na kadhalika. Kwa hiyo like mimi kuhamia mkoani right Victoria, nilihisi so kama kuhamia tena nchi hii, hivyo ilikuwa vigumu kujipanga tena. But, um, lakini haikuwa mbaya kama nilivyofikiri, na ilinichukua muda kidogo to... kuzoea um, nilijiweza kwa lugha sasa, ilikuwa rahisi so kwangu kupata kazi na marafiki friends. Ikiwa unafikiri juu ya kuhamia mikoani Australia, Jack Archer na Nick Tebby wanasema unapaswa kufanya utafiti kidogo ili kupata eneo bora kwako. Wasiliana na kituo chako cha uhamiaji ili kuona kama wanaweza kukuunganisha na fursa katika maeneo ya mikoa. Mara baada ya kutambua maeneo ambayo unayatamani, wasiliana na baraza la mitaa na uangalie ikiwa kuna kituo cha rasilimali cha wahamiaji. Na kabla ya kufanya uamuzi wowote, acha anapendekeza uende kutembelea eneo hilo. Tengeneza orodha fupi um, like ongea na watu na mitandao yao, kisha and, and wasiliana na mashirika ya eneo hilo na uende safari huko na kuzungumza na watu wengine. Nadhani utapata mwitikio mkubwa ikiwa unachukua muda wa kutembelea jumuiya na kuzungumza na wenyeji na kuona ni fursa gani zinaweza kuwepo. Ni jambo la kweli, ni kama vile kuhamia mahali popote. Ni bora ikiwa unapata fursa ya kuangalia mahali na kuwa na hisia ya kile utakachokipata kabla ya kufanya uamuzi mkubwa wa kuhamia. Ikiwa basi unafikiria kuhamia na unataka kulinganisha uchumi wa eneo hilo, taasisi ya mkoa wa Australia ina kitengo maalum kuhusiana na hayo kupitia tovuti yake ya regionalaustraliainstitute.org.au. Mwandishi wetu Frank mtano wa taarifa hiyo, ambao unaweza kupata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkoaji swahili na kwenye ukurasa wote wa Facebook facebook.com mkwaju sbs Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya sbs.com.au mkwaju Swahili.