Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migode migerano, tukaendelea basi na makala ambayo tumeandalia, ambayo unaweza kusikiliza kupitia tovuti yetu sbscu mkoaju swahili, pamoja na kwenye ukurasa wa Facebook, facebookcom mkoaju SBS swahili. Wakazi wa Viktoria watafanya uchaguzi tarehe 24 mwezi wa 11 mwaka huu wa 2018. Ikiwa unaishi katika jimbo hilo, ni fursa yako kusikilizwa. Raia wote wa Australia wanaoishi Victoria wenye umri wa miaka 18 na zaidi wanapaswa jiandikisha na kupiga kura. Tume ya uchaguzi ya Victoria almaarufu VEC inaendesha bila malipo vikao vya taarifa zaidi kuhusiana na uchaguzi huo kupitia lugha zaidi ya 30. Ili kujua zaidi kuhusu mada hii mwandishi wetu Frank Mtao ametuandalia taarifa ifuatayo. Mnamo tarehe 24 Novemba wa Australia wanaoishi Victoria watakwenda kwenye vituo vya kupigia kura e, kuteua wawakilishi wa serikali katika bunge. Ikiwa wewe ni raia wa Australia ambaye unaishi Victoria na ambaye una umri wa miaka 18 au zaidi, ni lazima kujiandikisha na kupiga kura. Kama hutoweza fanya hivyo, unaweza kupata fine. Ikiwa hivi karibuni umekuwa raia, pengine umepokea fomu ya usajili katika sherehe za uraia, lakini kama hilo halikutokea au ikiwa umefikisha hivi karibuni umri wa miaka 18, utahitaji kujiandikisha. Arvin Forangam ni afisa wa uandikishaji kwa uchaguzi wa tume ya uchaguzi wa Victoria, kwa kifupi VEC, anasema kujiandikisha ni rahisi na inahitaji kufanywa kabla ya Novemba sita. Unaweza kupata fomu ya uchaguzi to kupitia tovuti ya tume ya uchaguzi, uchaguzi wa Victoria, au nenda ofisi ya posta ili kuchukua fomu ya usajili. Ikiwa unahitaji usaidizi jinsi ya kujisajili, unaweza kupiga simu VEC na watakupa msaada kwa lugha yoyote unayotaka. Kwa usajili tuna orodha ya usaidizi wa usajili. Tafadhali piga simu namba 1300805478. Tena hiyo itasaidia watu kuhusu jinsi ya kujiandikisha. Sisi pia tuna simu ya mtafsiri ambayo ni 92090111. Ikiwa umebadilisha jina lako au anwani yako tangu uchaguzi uliopita utahitaji pia kuboresha maelezo yako ya kibinafsi kabla ya tarehe 6 Novemba. Upigaji kura ni lazima hapa Australia, lakini sio sababu pekee ya kupiga kura. Upigaji kura ni lazima nchini Australia, ikiwa ni pamoja na kujiandikisha kisheria. Kila mtu lazima ajiandikishe na apige kura, lakini zaidi ni kwamba Australia ni nchi ya demokrasia. Tunataka kila mtu apate haki yake ya kibinadamu ya kupiga kura. Hiyo ni nambari moja. Nambari mbili, kila mtu anapaswa kusikilizwa ambayo ina maana kwamba wanahitaji kuchukua mwakilishi wa kuwawakilisha sauti zao katika serikali. Mwanzoni mwa mwezi wa 11, kila kaya za Waviktoria zitapata mwongozo wa uchaguzi kupitia barua. Itakuwa ni taarifa zote kuhusu jinsi ya kupiga kura kwa usahihi na wapi pa kwenda kupiga kura hiyo. Watu wengi watapiga kura Jumamosi tarehe 24 Novemba kati ya saa 2 asubuhi hadi saa 12 jioni. Lakini ikiwa hutoweza kwa siku hiyo, unaweza kupiga kura katika vituo vya kupigia kura mapema kati ya tarehe 12 na tarehe 23 Novemba. Unaweza pia kupiga kura kwa kutumia barua kuanzia Oktoba 31. Watu wanaweza kutupigia simu nambari moja, tatu, sifuri, sifuri, nane, sifuri, tano, nne, saba, mbili na kuomba karatasi ya kupigia kura itume kwao. Kwa hiyo watu wanaweza kufanya hivyo kuanzia tarehe 31 Oktoba, lakini karatasi ya kura inapaswa kurejeshwa kabla ya tarehe 21 mwezi wa 11. Unapopiga kura binafsi utahitaji kujibu maswali matatu: jina lako kamili ni nani, unaishi wapi, na umewahi kupiga kura kabla ya uchaguzi huo? Ikiwa unafikiria kuwa unaweza kuwa na matatizo ya kujibu maswali haya kwa Kiingereza, hakikisha unakwenda na kitambulisho chako. Ikiwa ungependa kujua jinsi ya kupiga kura kwa usahihi, vek inaendesha vikao vya bure vya maelezo kwa kutumia lugha zaidi ya thelathini. Hivi karibuni tuliwafundisha mabalozi 58 wa demokrasia jinsi ya kufanya vikao vya taarifa kwa watu kwa ajili yetu. Watu hutoka katika jumuiya za tamaduni mbalimbali, walemavu, watu kutoka visiwani, jumuiya zisizokuwa and na makazi Tunawafundisha watu kufanya vikao vya kutoa taarifa au maelezo na tunawauliza watu hao kurudi huko na kufanya kazi na wasikilizaji wao na jumuiya hizo. Etmad Jaffa ambaye asili yake ni kutoka Eritrea ni mmoja wa mabalozi wa demokrasia. As a, a... Kama mtu ambaye nilikuja kutoka nchi ambayo usijawahi kusikia, wani kusikia a... au kamwe kupiga kura, na nataka kuwapa ujumbe wangu jumuiya nzima kuwa so Australia right ni nchi right ya demokrasia to... to..., unaweza kupiga kura na sauti yako inaweza kusikika. Una haki ya kuchagua mtu anayefaa kukuwakilisha katika serikali. Ni mara yake ya pili kuwa balozi wa demokrasia kwa uchaguzi wa Victoria. Anawasaidia watu kuelewa jinsi viwango vitatu vya serikali ya nchi hii hufanya kazi, jinsi ya kujiandikisha kupiga kura na jinsi ya kupiga kura kwa usahihi. Tunapowasilisha kikao exactly kwa watu, sisi kwa kweli tunaonyesha hasa the boss, the boss, the boss, jinsi, jinsi wanavyoweza kupiga kura na tunaonyesha karatasi karatasi ya karatasi ya kujiandikisha kujiandikisha kupiga kura. Unaweza kuomba eh, kikao cha bure cha maelezo haya ya uchaguzi kupitia kwenye tovuti ya VEC au kwa simu namba 86201347. Wajumbe wa kidemokrasia hawatakuwa na upendeleo na hawatakuambia ni nani umpigie kura ni juu yako kuamua. Unaweza kupata maelezo kuhusu vyama tofauti kwenye tovuti ya VEK. Avin Flam pia ana mapendekezo mengine ikiwa unataka kujifunza zaidi kuhusu wagombea. Njia nyingine ya kupata taarifa juu ya nani wanapaswa kupigiwa kura ni gazeti lao la kwenye kitongoji chao, na kisha kama watu wangependa maelezo zaidi au maelezo mengi juu ya vyama vya, vya kisiasa one. au wagombea tunawaomba watu kwenda kwenye vyama vya siasa au tovuti za wagombea ili kujifunza juu yao zaidi. Anasema ni muhimu kufanya uchunguzi kidogo kabla ya siku ya uchaguzi, ili wakati unapofika huko, unajua ni nani unayempigia kura. So for us, kwa hiyo sisi tunachopendekeza, njia bora ya kuimudu siku ya uchaguzi ni kwa kweli kujua ambao wanataka kuwapigia kura. Then, hiyo ni namba moja, wanahitaji kulifanyia kidogo kazi kura nyumbani, kisha wanapokwenda kupiga kura wanajua na wana ujasiri wanani wanapaswa kumpigia kura. Ili kujua zaidi juu ya uchaguzi na kuomba kikao cha bure cha taarifa zaidi, tembelea tovuti ya VEC ambayo ni vec.vec.gov.au. Unaweza pia kuwapigia VEC kwa namba 03 131 832, au kama unataka kuzungumza kwa lugha yako mwenyewe piga simu namba 03 9209 0111. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. tembelea SBS.com.au kwa Swahili.